Gtk+ master - en to vi translation catalogue (1142 entries)

en: "%s" could not be converted to a value of type "%s" for attribute "%s"
vi: "%s" không thể được chuyển đổi sang giá trị kiểu "%s" cho thuộc tính "%s"

en: "%s" is not a valid attribute name
vi: "%s" không phải là tên thuộc tính hợp lệ

en: "%s" is not a valid attribute type
vi: "%s" không phải là kiểu thuộc tính hợp lệ

en: "%s" is not a valid value for attribute "%s"
vi: "%s" không phải là giá trị hợp lệ cho thuộc tính "%s"

en: %1$s on %2$s
vi: %1$s trên %2$s

en: %s already exists in the bookmarks list
vi: %s đã sẵn có trong danh sách đã đánh dấu

en: %s does not exist in the bookmarks list
vi: %s không tồn tại trong danh sách đã đánh

en: %s job #%d
vi: %s yêu cầu #%d

en: %s: error launching application: %s
vi: %s:  lỗi chạy ứng dụng: %s

en: %s: missing application name
vi: %s: thiếu tên ứng dụng

en: %s: no such application %s
vi: %s: không có ứng dụng %s

en: (None)
vi: (Không có)

en: 3.2 core GL profile is not available on EGL implementation
vi: Hồ sơ GL lõi 3.2 không sẵn sàng trên EGL

en: <%s> element has invalid ID "%s"
vi: Phần tử <%s> có ID không hợp lệ "%s"

en: <%s> element has neither a "name" nor an "id" attribute
vi: Phần tử <%s> không có thuộc tính "name" (tên), cũng không phải có thuộc tính "id" (mã nhận diện)

en: A <%s> element has already been specified
vi: Một phần tử <%s> đã được chỉ định

en: A <text> element can't occur before a <tags> element
vi: Không cho phép phần tử <text> (văn bản) nằm trước phần tử <tags> (các thẻ)

en: A file cannot be called “..”
vi: Một tập tin không thể được gọi là “..”

en: A file cannot be called “.”
vi: Một tập tin không thể được gọi là “.”

en: A file named “%s” already exists.  Do you want to replace it?
vi: Tập tin "%s" đã có. Bạn có muốn thay thế nó không?

en: A file with that name already exists
vi: Một tập tin mang tên đó đã có rồi

en: A folder cannot be called “..”
vi: Một thư mục không thể được gọi là “..”

en: A folder cannot be called “.”
vi: Một thư mục không thể được gọi là “.”

en: A folder with that name already exists
vi: Một thư mục mang tên đó đã có rồi

en: APPLICATION [URI…] — launch an APPLICATION with URI.
vi: ỨNG-DỤNG [URI…] - chạy ứng dụng ỨNG-DỤNG với URI.

en: A_t:
vi: _Lúc:

en: About
vi: Giới thiệu

en: About %s
vi: Giới thiệu %s

[ctx: Accelerator]
en: Disabled
vi: Bị tắt

[ctx: Accelerator]
en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: Accessed
vi: Truy cập

en: Accessible description
vi: Mô tả được tiếp cận

en: Accessible name
vi: Tên được tiếp cận

en: Accessible role
vi: Vai trò được tiếp cận

en: Action
vi: Hoạt động

[ctx: Action description]
en: Activates the cell
vi: Kích hoạt ô

[ctx: Action description]
en: Activates the color
vi: Kích hoạt màu

[ctx: Action description]
en: Activates the entry
vi: Kích hoạt mục

[ctx: Action description]
en: Activates the expander
vi: Kích hoạt ô mở rộng

[ctx: Action description]
en: Clicks the button
vi: Nhấn chuột vào nút

[ctx: Action description]
en: Clicks the menuitem
vi: Chọn mục trình đơn

[ctx: Action description]
en: Creates a widget in which the contents of the cell can be edited
vi: Tạo một widget trong ngữ cảnh mà bạn có thể sửa nội dung của nó

[ctx: Action description]
en: Customizes the color
vi: Tự chọn màu

[ctx: Action description]
en: Dismisses the slider
vi: Bỏ thanh trượt đi

[ctx: Action description]
en: Expands or contracts the row in the tree view containing this cell
vi: Mở rộng hay thu gọn các dòng trong nhánh chứa ô này

[ctx: Action description]
en: Pops up the slider
vi: Nổi thanh trượt

[ctx: Action description]
en: Presses the combobox
vi: Nhấn vào hộp chọn

[ctx: Action description]
en: Selects the color
vi: Chọn màu

[ctx: Action description]
en: Toggles the cell
vi: Chuyển đổi trạng thái giữa bật và tắt của ô

[ctx: Action description]
en: Toggles the switch
vi: Bật/Tắt công tắc

[ctx: Action name]
en: Activate
vi: Kích hoạt

[ctx: Action name]
en: Click
vi: Bấm chuột

[ctx: Action name]
en: Customize
vi: Tự chọn

[ctx: Action name]
en: Dismiss
vi: Bỏ đi

[ctx: Action name]
en: Edit
vi: Sửa

[ctx: Action name]
en: Expand or contract
vi: Mở rộng hay thu gọn

[ctx: Action name]
en: Popup
vi: Nổi lên

[ctx: Action name]
en: Press
vi: Nhấn

[ctx: Action name]
en: Select
vi: Chọn

[ctx: Action name]
en: Toggle
vi: Bật/tắt

en: Actions
vi: Hành động

en: Activate
vi: Kích hoạt

en: Add Cover Page
vi: Thêm trang bìa

en: Add a class
vi: Thêm một lớp mới

en: Add a new bookmark
vi: Tạo dấu trang mới

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Adjusts the volume
vi: Điều chỉnh âm lượng

en: Advanced
vi: Cấp cao

en: After
vi: Sau

en: All sheets
vi: Mọi tờ

en: Allocated size
vi: Cỡ phân bổ

en: Alpha
vi: Trong suốt

en: Always
vi: Luôn

en: Amount of blue light in the color.
vi: Lượng sắc xanh nước biển trong màu.

en: Amount of green light in the color.
vi: Lượng sắc xanh lá cây trong màu.

en: Amount of red light in the color.
vi: Lượng sắc đỏ trong màu.

en: Animations
vi: Hoạt ảnh

en: Anonymous tag found and tags can not be created.
vi: Tìm thấy thẻ vô danh và không thể tạo thẻ.

en: Any Printer
vi: Bất kỳ máy in nào

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Application menu
vi: Trình đơn ứng dụng

en: Are you sure you want to permanently delete “%s”?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hẳn “%s” không?

en: Artistic License 2.0
vi: Giấy phép Artistic 2.0

en: Artwork by
vi: Đồ họa

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: Attribute "%s" is invalid on <%s> element in this context
vi: Thuộc tính "%s" không hợp lệ trên phần tử <%s> trong ngữ cảnh này

en: Attribute "%s" repeated twice on the same <%s> element
vi: Thuộc tính "%s" được lặp lại hai lần trên cùng một phần tử <%s>

en: Attribute mapping
vi: Bản đồ thuộc tính

en: Authentication
vi: Xác thực

en: Authentication is required on %s
vi: Cần xác thực trên %s

en: Authentication is required to get a file from %s
vi: Cần xác thực để lấy tập tin từ %s

en: Authentication is required to get attributes of a job
vi: Cần xác thực để lấy thuộc tính của yêu cầu in

en: Authentication is required to get attributes of a printer
vi: Cần xác thực để lấy thuộc tính của máy in

en: Authentication is required to get attributes of job “%s”
vi: Cần xác thực để lấy thuộc tính của yêu cầu in “%s”

en: Authentication is required to get attributes of printer %s
vi: Cần xác thực để lấy thuộc tính của máy in %s

en: Authentication is required to get default printer of %s
vi: Cần xác thực để lấy máy in mặc định cho %s

en: Authentication is required to get printers from %s
vi: Cần xác thực để lấy máy in mặc định từ %s

en: Authentication is required to print a document on %s
vi: Cần xác thực để in tài liệu trên %s

en: Authentication is required to print document “%s”
vi: Cần xác thực để in tài liệu “%s”

en: Authentication is required to print document “%s” on printer %s
vi: Cần xác thực để in tài liệu “%s” trên máy in %s

en: Authentication is required to print this document
vi: Cần xác thực để in tài liệu này

en: Authentication is required to print this document on printer %s
vi: Cần xác thực để in tài liệu này trên máy in %s

en: Auto Select
vi: Chọn tự động

en: BSD 2-Clause License
vi: Mệnh đề 2 giấy phép BSD

en: Backend does not support window scaling
vi: Phần ứng dụng chạy phía sau không hỗ trợ co dãn cửa sổ

en: Be_fore:
vi: T_rước:

en: Before
vi: Trước

en: Billing Info
vi: Thông tin hóa đơn

en: Binding:
vi: Ràng buộc:

en: Both
vi: Cả hai

en: Both "id" and "name" were found on the <%s> element
vi: Tìm cả "id" (mã nhận diện) lẫn "name" (tên) trên phần tử <%s>

en: Bottom to top
vi: Dưới lên trên

en: Bottom to top, left to right
vi: Dưới lên trên, trái sang phải

en: Bottom to top, right to left
vi: Dưới lên trên, phải sang trái

en: Brightness of the color.
vi: Độ sáng của màu.

en: Broadway display type not supported: %s
vi: Không hỗ trợ kiểu hiển thị Broadway: “%s”

en: Bubble
vi: Bọt

en: Buildable ID
vi: Mã số có thể biên dịch được

en: CLASS
vi: LỚP

en: COLORS
vi: MÀU

en: CSS nodes
vi: Nút CSS

en: C_ollate
vi: Đố_i chiếu

en: C_redits
vi: Công t_rạng

en: C_urrent Page
vi: Trang _hiện tại

en: C_ustomize
vi: Tự _chọn

en: Cache file created successfully.
vi: Tập tin nhớ tạm đã được tạo.

en: Can't close stream
vi: Không thể đóng luồng dữ liệu

en: Can't load file: %s
vi: Không thể tải tập tin: %s

en: Can't parse file: %s
vi: Không thể phân tích tập tin: %s

en: Can't save file %s: %s
vi: Không thể ghi tập tin %s : %s

en: Cance_l
vi: Thô_i

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cannot change to folder because it is not local
vi: Không thể chuyển đổi sang thư mục đó vì nó không phải là thư mục cục bộ.

en: Cannot create a file under %s as it is not a folder
vi: Không thể tạo tập tin trong %s vì đó không phải là thư mục

en: Cannot create file as the filename is too long
vi: Không thể tạo tập tin tên quá

en: Cannot end process with PID %d: %s
vi: Không thể chấm dứt tiến trình có PID %d: %s

en: Cannot kill process with PID %d. Operation is not implemented.
vi: Không thể buộc chấm dứt tiến trình có PID %d. Thao tác chưa được cài đặt.

en: Cannot open display: %s
vi: Không thể mở bộ hiển thị: %s

en: Caps Lock is on
vi: Caps Lock được bật

en: Capture
vi: Chụp

en: Cell property %s::%s not found
vi: Không thể tìm thấy thuộc tính Ô %s::%s

en: Changes are applied instantly and globally, for the whole application.
vi: Các thay đổi được áp dụng ngay lập tức và toàn bộ, cho tất cả các ứng dụng.

en: Changes are applied instantly, only for this selected widget.
vi: Các thay đổi được áp dụng ngay lập tức, chỉ cho widget được chọn này.

en: Child Properties
vi: Thuộc tính con

en: Child Visible
vi: Con khả kiến

en: Class name
vi: Tên lớp

en: Classes
vi: Lớp

en: Classified
vi: Cấp độ

en: Clear log
vi: Xóa nhật ký

en: Click the eyedropper, then click a color anywhere on your screen to select that color.
vi: Nhấn vào ống nhỏ giọt, sau đó nhấn vào một màu trên khắp màn hình bạn để chọn màu đó.

en: Click this palette entry to make it the current color. To change this entry, drag a color swatch here or right-click it and select “Save color here.”
vi: Bấm chuột vào bảng màu này để chọn nó như màu hiện thời. Để thay đổi mục này, kéo một dải màu vào đây hoặc nhấn-phải vào nó rồi chọn “Lưu màu vào đây”.

en: Clip area
vi: Vùng clip

en: Close
vi: Đóng

en: Co_nnect
vi: Kết _nối

en: Collect Statistics
vi: Thống kê thu thập

en: Color
vi: Màu

en: Color Name
vi: Tên màu

en: Color Plane
vi: Mặt màu

en: Color Selection
vi: Chọn màu

en: Color Wheel
vi: Vòng màu

en: Color _name:
vi: Tê_n màu:

[ctx: Color channel]
en: Alpha
vi: Trong suốt

[ctx: Color channel]
en: Hue
vi: Sắc độ

en: Color management unavailable
vi: Không có bộ quản lý màu

[ctx: Color name]
en: Aluminum 1
vi: Nhôm 1

[ctx: Color name]
en: Aluminum 2
vi: Nhôm 2

[ctx: Color name]
en: Black
vi: Đen

[ctx: Color name]
en: Butter
vi: Bơ

[ctx: Color name]
en: Chameleon
vi: Tắc kè hoa

[ctx: Color name]
en: Chocolate
vi: Sô cô la

[ctx: Color name]
en: Dark Aluminum 1
vi: Nhôm đậm 1

[ctx: Color name]
en: Dark Aluminum 2
vi: Nhôm đậm 2

[ctx: Color name]
en: Dark Butter
vi: Bơ đậm

[ctx: Color name]
en: Dark Chameleon
vi: Tắc kè hoa đậm

[ctx: Color name]
en: Dark Chocolate
vi: Sô cô la đậm

[ctx: Color name]
en: Dark Gray
vi: Xám đậm

[ctx: Color name]
en: Dark Orange
vi: Cam đậm

[ctx: Color name]
en: Dark Plum
vi: Mận đậm

[ctx: Color name]
en: Dark Scarlet Red
vi: Đỏ tươi đậm

[ctx: Color name]
en: Dark Sky Blue
vi: Xanh da trời đậm

[ctx: Color name]
en: Darker Gray
vi: Xám đậm hơn

[ctx: Color name]
en: Light Aluminum 1
vi: Nhôm nhạt 1

[ctx: Color name]
en: Light Aluminum 2
vi: Nhôm nhạt 2

[ctx: Color name]
en: Light Butter
vi: Bơ nhạt

[ctx: Color name]
en: Light Chameleon
vi: Tắc kè hoa nhạt

[ctx: Color name]
en: Light Chocolate
vi: Sô cô la nhạt

[ctx: Color name]
en: Light Gray
vi: Xám nhạt

[ctx: Color name]
en: Light Orange
vi: Cam nhạt

[ctx: Color name]
en: Light Plum
vi: Mận nhạt

[ctx: Color name]
en: Light Scarlet Red
vi: Đỏ tươi nhạt

[ctx: Color name]
en: Light Sky Blue
vi: Xanh da trời nhạt

[ctx: Color name]
en: Lighter Gray
vi: Xám nhạt hơn

[ctx: Color name]
en: Medium Gray
vi: Xám trung

[ctx: Color name]
en: Orange
vi: Cam

[ctx: Color name]
en: Plum
vi: Mận

[ctx: Color name]
en: Scarlet Red
vi: Đỏ tươi

[ctx: Color name]
en: Sky Blue
vi: Xanh da trời

[ctx: Color name]
en: Very Dark Gray
vi: Xám rất đậm

[ctx: Color name]
en: Very Light Gray
vi: Xám rất sáng

[ctx: Color name]
en: White
vi: Trắng

en: Color: %s
vi: Màu: %s

en: Column:
vi: Cột:

en: Command Line
vi: Dòng lệnh

en: Composited
vi: Phức hợp

en: Computer
vi: Máy tính

en: Con_nect
vi: _Kết nối

en: Confidential
vi: Mật

en: Connect As
vi: Kết nối kiểu

en: Connect to Server
vi: Kết nối tới máy phục vụ

en: Connect to _Server
vi: Kết nối đến _máy chủ

en: Connect to a network server address
vi: Kết nối đến máy phục vụ

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Convert to PS level 1
vi: Chuyển đổi sang PS cấp 1

en: Convert to PS level 2
vi: Chuyển đổi sang PS cấp 2

en: Copie_s:
vi: Bản _sao:

en: Copies
vi: Bản sao

en: Copy
vi: Chép

en: Copy URL
vi: Chép URL

en: Copy _Link Address
vi: Chép địa chỉ _liên kết

en: Copy _Location
vi: Chép Đị_a chỉ

en: Core GL is not available on EGL implementation
vi: GL lõi 3.2 không sẵn sàng trên phần mã thực thi EGL

en: Could not clear list
vi: Không thể xóa danh sách

en: Could not read the contents of %s
vi: Không thể đọc nội dung của %s

en: Could not read the contents of the folder
vi: Không thể đọc nội dung thư mục

en: Could not remove item
vi: Không thể gỡ bỏ mục

en: Could not rename %s back to %s: %s.
vi: Không thể đổi tên của %s trở về %s: %s.

en: Could not rename %s to %s: %s
vi: Không thể đổi tên của %s thành %s: %s

en: Could not rename %s to %s: %s, removing %s then.
vi: Không thể đổi tên của %s thành %s: %s nên gỡ bỏ %s.

en: Could not select file
vi: Không thể chọn tập tin đó

en: Could not send the search request
vi: Không thể gửi yêu cầu tìm kiếm

en: Could not show link
vi: Không thể hiện liên kết

en: Could not start the search process
vi: Không thể khởi chạy tiến trình tìm kiếm

en: Couldn't parse value for %s::%s: %s
vi: Không thể phân tích giá trị cho %s::%s: %s

en: Count
vi: Số lượng

en: Create Folder
vi: Tạo thư mục

en: Create a custom color
vi: Tạo màu tự chọn

en: Created by
vi: Tác giả

en: Creating AppInfo from id not supported on non unix operating systems
vi: Tạo AppInfo từ mã số không được hỗ trợ trên hệ điều hành không thuộc họ unix

en: Credits
vi: Công trạng

en: Cu_t
vi: Cắ_t

en: Cumulative
vi: Tích lũy

en: Cumulative 1
vi: Tích lũy 1

en: Cumulative 2
vi: Tích lũy 2

en: Cursor Size
vi: Kích cỡ con trỏ

en: Cursor Theme
vi: Chủ đề biểu tượng

en: Custom
vi: Tự chọn

en: Custom %s×%s
vi: Tự chọn %sx%s

en: Custom License
vi: Giấy phép riêng

en: Custom Size %d
vi: Kích cỡ riêng %d

en: Custom color
vi: Màu tự chọn

en: Custom color %d: %s
vi: Màu tự chọn %d: %s

en: Custom size
vi: Cỡ riêng

en: Cut
vi: Cắt

en: DISPLAY
vi: MÀNHÌNH

en: Dark Variant
vi: Biến thể tối

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Decreases the volume
vi: Giảm âm lượng

en: Default
vi: Mặc định

en: Default Application
vi: Ứng dụng mặc định

en: Default Widget
vi: Widget mặc định

en: Defined At
vi: Được định nghĩa tại

en: Defined at: %p (%s)
vi: Được định nghĩa tại: %p (%s)

en: Desktop
vi: Màn hình nền

en: Dialog is locked.
    Click to make changes
vi: Hộp thoại đã khóa.
    Nhấn để có thể thay đổi

en: Dialog is unlocked.
    Click to prevent further changes
vi: Hộp thoại đã mở khóa.
    Nhấn để ngăn thay đổi

en: Disable this custom CSS
vi: Tắt CSS tự chọn

en: Disabled
vi: Bị tắt

en: Disconnect
vi: Ngắt kết nối

en: Display
vi: Hiển thị

en: Do use the Wintab API [default]
vi: Dùng API Wintab [mặc định]

en: Do you want to use GTK+ Inspector?
vi: Bạn có muốn dùng GTK+ Inspector?

en: Documented by
vi: Tài liệu

en: Domain:
vi: Miền:

en: Don't batch GDI requests
vi: Đừng gửi bó yêu cầu GDI

en: Don't check for the existence of index.theme
vi: Không kiểm tra có chỉ mục sắc thái (index.theme) không

en: Don't include image data in the cache
vi: Không gồm dữ liệu ảnh trong bộ nhớ tạm

en: Don't show this message again
vi: Đừng hiện lời nhắc này nữa

en: Don't use the Wintab API for tablet support
vi: Đừng dùng API Wintab để hỗ trợ bảng vẽ

en: Dormant
vi: Ngủ đông

en: Down Path
vi: Xuống đường dẫn

en: Element <%s> is not allowed below <%s>
vi: Không cho phép phần tử <%s> nằm dưới <%s>

en: Element <%s> not allowed at toplevel
vi: Phần tử <%s> không được phép nằm ở cấp cao nhất

en: Element <%s> not allowed inside <%s>
vi: Phần tử <%s> không được phép nằm trong <%s>

en: Embed GhostScript fonts only
vi: Nhúng chỉ phông chữ GhostScript

en: Empty
vi: Rỗng

en: Enable statistics with GOBJECT_DEBUG=instance-count
vi: Bật thống kê bằng GOBJECT_DEBUG=instance-count

en: Enabled
vi: Bật

en: Enter Location
vi: Nhập vị trí

en: Enter location
vi: Nhập vị trí

en: Enter location or URL
vi: Nhập vị trí hoặc URL

en: Enter server address…
vi: Hãy nhập địa chỉ của máy phục vụ…

en: Error
vi: Lỗi

en: Error creating print preview
vi: Lỗi tạo xem thử bản in

en: Error from StartDoc
vi: Lỗi từ StartDoc (đầu tài liệu)

en: Error launching preview
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy ô xem thử

en: Error parsing commandline options: %s
vi: Gặp lỗi khi phân tích tham số dòng lệnh: %s

en: Error parsing option --gdk-debug
vi: Lỗi phân tích cú pháp của tùy chọn --gdk-debug

en: Error parsing option --gdk-no-debug
vi: Lỗi phân tích cú pháp của tùy chọn --gdk-no-debug

en: Even sheets
vi: Tờ chẵn

en: FLAGS
vi: CỜ

en: Failed to load icon
vi: Gặp lỗi khi tải biểu tượng

en: Failed to open file %s : %s
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin %s : %s

en: Failed to rewrite header
vi: Gặp lỗi khi ghi lại phần đầu

en: Failed to start GNOME Software
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy phần mềm GNOME

en: Failed to write cache file: %s
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin nhớ tạm: %s

en: Failed to write folder index
vi: Gặp lỗi khi ghi chỉ mục thư mục

en: Failed to write hash table
vi: Gặp lỗi khi ghi bảng băm

en: Failed to write header
vi: Gặp lỗi khi ghi phần đầu

en: File
vi: Tập tin

en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: File System Root
vi: Gốc hệ thống tập tin

en: File names cannot contain “/”
vi: Tên tập tin không được phép chứa ký tự “/”

en: File names should not begin with a space
vi: Tên tập tin không được phép bắt đầu bằng dấu cách

en: File names should not end with a space
vi: Tên tập tin không được phép kết thúc bằng dấu cách

en: File names starting with a “.” are hidden
vi: Tên tập tin bắt đầu bằng dấu chấm “.” bị ẩn

en: File not found: %s
vi: Không tìm thấy tập tin: %s

en: Files
vi: Tập tin

en: Finishing
vi: Kết thúc

en: Focus Widget
vi: Hướng đến Widget

en: Folder Name
vi: Tên thư mục

en: Folder names cannot contain “/”
vi: Tên thư mục không được phép chứa ký tự “/”

en: Folder names should not begin with a space
vi: Tên thư mục không được phép bắt đầu bằng dấu cách

en: Folder names should not end with a space
vi: Tên thư mục không được phép kết thúc bằng dấu cách

en: Folder names starting with a “.” are hidden
vi: Tên thư mục bắt đầu bằng dấu chấm “.” bị ẩn

en: Font
vi: Phông chữ

en: Font Family
vi: Họ phông

en: Font Selection
vi: Chọn phông chữ

en: For portable documents
vi: Cho tài liệu chuyển đổi tốt

en: Forget association
vi: Quên liên kết

en: Forget password _immediately
vi: _Quên mật khẩu ngay lập tức

en: Frame count
vi: Số lượng khung

en: Frame rate
vi: Tốc độ khung

en: Full Volume
vi: To hết cỡ

en: GDK Backend
vi: Phần thực chạy GDK

en: GDK debugging flags to set
vi: Các cờ gỡ lỗi GDK cần đặt

en: GDK debugging flags to unset
vi: Các cờ gỡ lỗi GDK cần xóa

en: GL Rendering
vi: Tô vẽ GL

en: GL Vendor
vi: Đại diện GL

en: GL Version
vi: Phiên bản GL

en: GL rendering is disabled
vi: Tô vẽ GL được bật

en: GL support disabled via GDK_DEBUG
vi: GL hỗ trợ tắt thông qua GDK_DEBUG

en: GNU General Public License, version 2 only
vi: Giấy phép Công GNU phiên bản 2

en: GNU General Public License, version 2 or later
vi: Giấy phép Công GNU phiên bản 2 hay mới hơn

en: GNU General Public License, version 3 only
vi: Giấy phép Công GNU phiên bản 3

en: GNU General Public License, version 3 or later
vi: Giấy phép Công GNU phiên bản 3 hay mới hơn

en: GNU Lesser General Public License, version 2.1 only
vi: GNU Lesser General Public License, chỉ phiên bản 2.1

en: GNU Lesser General Public License, version 2.1 or later
vi: GNU Lesser General Public License, phiên bản 2.1 hay mới hơn

en: GNU Lesser General Public License, version 3 only
vi: GNU Lesser General Public License, chỉ phiên bản 3

en: GNU Lesser General Public License, version 3 or later
vi: GNU Lesser General Public License, phiên bản 3 hay mới hơn

en: GTK+ Inspector is an interactive debugger that lets you explore and modify the internals of any GTK+ application. Using it may cause the application to break or crash.
vi: Bộ điều tra GTK+ là một bộ gỡ lỗi tương tác, nó giúp bạn dò tìm và sửa bên trong một ứng dụng GTK+. Dùng nó có thể gây ra sự đổ vỡ của ứng dụng.

en: GTK+ Options
vi: Tùy chọn GTK+

en: GTK+ Theme
vi: Chủ đề GTK+

en: GTK+ Version
vi: Phiên bản GTK+

en: GTK+ debugging flags to set
vi: Các cờ gỡ lỗi GTK+ cần đặt

en: GTK+ debugging flags to unset
vi: Các cờ gỡ lỗi GTK+ cần xóa

en: General
vi: Chung

en: Gestures
vi: Động tác

en: Getting printer information failed
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin máy in

en: Getting printer information…
vi: Đang lấy thông tin máy in…

en: GhostScript pre-filtering
vi: Tiền lọc GhostScript

en: Hide %s
vi: Ẩn %s

en: Hide Others
vi: Các thứ khác ẩn

en: Hierarchy
vi: Thứ bậc

en: High
vi: Cao

en: Hold the job until it is explicitly released
vi: Giữ lại yêu cầu đến khi nó được giải thoát một cách rõ ràng

en: Home
vi: Thư mục riêng

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Hue
vi: Sắc màu

en: ID
vi: Mã số

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Icon '%s' not present in theme %s
vi: Biểu tượng “%s” không có trong chủ đề (theme) %s

en: Icon Theme
vi: Chủ đề biểu tượng

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
vi: Nếu bạn xóa bỏ một mục, nó sẽ bị mất vĩnh viễn.

en: Ignore hidden
vi: Bỏ qua ẩn

en: Image
vi: Ảnh

en: Image Quality
vi: Chất lượng ảnh

en: Include image data in the cache
vi: Bao gồm dữ liệu ảnh trong bộ nhớ tạm

en: Increases the volume
vi: Tăng âm lượng

en: Information
vi: Thông tin

en: Intensity of the color.
vi: Cường độ màu.

en: Invalid URI
vi: URI không hợp lệ

en: Invalid argument to CreateDC
vi: Đối số cho CreateDC không hợp lệ

en: Invalid argument to PrintDlgEx
vi: Đối số không hợp lệ tới PrintDlgEx

en: Invalid file name
vi: Tên tập tin không hợp lệ

en: Invalid handle to PrintDlgEx
vi: Bộ thao tác không hợp lệ tới PrintDlgEx

en: Invalid pointer to PrintDlgEx
vi: Con trỏ không hợp lệ tới PrintDlgEx

en: Invalid size %s
vi: Kích cỡ không hợp lệ %s

en: Is Toplevel
vi: Là mức đỉnh

en: Job
vi: Yêu cầu in

en: Job Details
vi: Chi tiết yêu cầu

en: Job Priority
vi: Ưu tiên

en: LRE Left-to-right _embedding
vi: LRE _Nhúng Trái-sang-phải

en: LRM _Left-to-right mark
vi: _LRM Đánh dấu Trái-sang-phải

en: LRO Left-to-right _override
vi: _LRO Đè Trái-sang-phải

en: Label
vi: Nhãn

en: Landscape
vi: Nằm ngang

en: Launch specified application by its desktop file info
    optionally passing list of URIs as arguments.
vi: Chạy ứng dụng xác định theo tập tin desktop<
    có thể truyền danh sách URI làm đối số.

en: Layout
vi: Bố cục

en: Left to right
vi: Trái sang phải

en: Left to right, bottom to top
vi: Trái sang phải, dưới lên trên

en: Left to right, top to bottom
vi: Trái sang phải, trên xuống dưới

en: Left-to-Right
vi: Trái-sang-Phải

en: License
vi: Giấy phép

en: Load additional GTK+ modules
vi: Tải mô-đun GTK+ thêm

en: Location
vi: Địa điểm

en: Lock
vi: Khóa

en: Long Edge (Standard)
vi: Cạnh dài (Chuẩn)

en: Low
vi: Thấp

en: MODULES
vi: MÔ-ĐUN

en: Magnifier
vi: Kính lúp

en: Make all warnings fatal
vi: Đặt mọi cảnh báo là nghiêm trọng

en: Manage Custom Sizes
vi: Quản lý kích cỡ riêng

en: Manage Custom Sizes…
vi: Quản lý kích cỡ riêng…

en: Manually enter a location
vi: Nhập vị trí bằng tay

en: Mapped
vi: Đã ánh xạ

en: Margins from Printer…
vi: Lề từ máy in…

en: Margins:
     Left: %s %s
     Right: %s %s
     Top: %s %s
     Bottom: %s %s
vi: Lề:
     Trái: %s %s
     Phải: %s %s
     Trên: %s %s
     Dưới: %s %s

en: Maximize
vi: Phóng to hết cỡ

en: Medium
vi: Vừa

en: Menu
vi: Trình đơn

en: Minimize
vi: Thu nhỏ

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Mnemonic Label
vi: Nhãn gợi nhớ

en: Mode
vi: Chế độ

en: Model:
vi: Mô hình:

en: Modified
vi: Đã sửa đổi

en: Mount and open “%s”
vi: Gắn và mở “%s”

en: Muted
vi: Câm

en: NAME
vi: TÊN

en: Name
vi: Tên

en: Name:
vi: Tên:

en: Need user intervention
vi: Cần thiết người dùng sửa

en: Networks
vi: Mạng

en: New accelerator…
vi: Phím gia tốc mới…

en: New bookmark
vi: Tạo dấu trang mới

en: New class
vi: Thêm lớp mới

en: No Fonts Found
vi: Không tìm thấy phông chữ nào

en: No GL implementation is available
vi: Không có phần thực thi GL

en: No Results Found
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: No applications found for “%s”
vi: Không có ứng dụng sẵn có nào dành cho “%s”

en: No applications found for “%s” files
vi: Không tìm thấy ứng dụng dành cho các tập tin “%s”

en: No applications found for “%s”.
vi: Không có ứng dụng sẵn có nào dành cho “%s”.

en: No applications found.
vi: Không tìm thấy ứng dụng nào.

en: No available configurations for the given RGBA pixel format
vi: Không có cấu hình sẵn có cho định dạng điểm ảnh RGBA

en: No available configurations for the given pixel format
vi: Không có cấu hình sẵn có nào dành cho định dạng điểm ảnh đã cho

en: No deserialize function found for format %s
vi: Không tìm thấy chức năng bỏ thứ tự cho dạng thức %s

en: No item for URI '%s' found
vi: Không tìm thấy mục cho URI “%s”

en: No items found
vi: Không tìm thấy

en: No network locations found
vi: Không tìm thấy máy nào trên mạng

en: No pre-filtering
vi: Không tiền lọc

en: No printer found
vi: Không tìm thấy máy in

en: No profile available
vi: Không có hồ sơ có thể dùng

en: No recent servers found
vi: Không thấy máy chủ mới dùng nào

en: No recently used resource found with URI '%s'
vi: Không tìm thấy tài nguyên vừa dùng có URI “%s”

en: No registered application with name '%s' for item with URI '%s' found
vi: Không tìm thấy ứng dụng nào đăng ký tên “%s” cho mục có URI “%s”

en: No results found
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: No theme index file in '%s'.
    If you really want to create an icon cache here, use --ignore-theme-index.
vi: Không có tập tin chỉ mục chủ đề (theme) nằm trong “%s”.
    Nếu bạn thật muốn tạo một bộ nhớ biểu tượng ở đây, hãy dùng --ignore-theme-index.

en: No theme index file.
vi: Không có tập tin chỉ mục sắc thái.

en: None
vi: Không có

en: Not a valid icon cache: %s
vi: Không phải bộ nhớ tạm biểu tượng hợp lệ: %s

en: Not a valid page setup file
vi: Không phải một tập tin cài đặt trang hợp lệ

en: Not available
vi: Không sẵn sàng

en: Not enough free memory
vi: Không có đủ bộ nhớ còn trống

en: Not implemented on OS X
vi: Chưa thực hiện trên OS X

en: Not settable at runtime.
    Use GDK_GL=always or GDK_GL=disable instead
vi: Không thể đặt được lúc chạy.
    Dùng GDK_GL=always hay GDK_GL=disable để thay thế

en: Object
vi: Đối tượng

en: Object Hierarchy
vi: Thứ bậc đối tượng

en: Object: %p (%s)
vi: Đối tượng: %p (%s)

en: Objects
vi: Đối tượng

en: Odd sheets
vi: Tờ lẻ

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: On This Computer
vi: Trên máy tính này

en: On _hold
vi: Tạ_m ngừng

en: One Sided
vi: Mặt đơn

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Op_acity:
vi: Độ đụ_c:

en: Open '%s'
vi: Mở “%s”

en: Open in New _Tab
vi: Mở trong _tab mới

en: Open in New _Window
vi: Mở trong cửa _sổ mới

en: Open the contents of the file system
vi: Mở nội dung của hệ thống tập tin

en: Open the contents of your desktop in a folder
vi: Mở nội dung màn hình nền như một thư mục

en: Open the trash
vi: Mở thùng rác

en: Open your personal folder
vi: Mở thư mục cá nhân của bạn

en: OpenGL context creation failed
vi: Gặp lỗi khi tạo ngữ cảnh OpenGL

en: Opening %d Item | Opening %d Items
vi[0]: Đang mở %d mục

en: Opening %s
vi: Đang mở %s

en: Opening “%s” files.
vi: Đang mở tập tin “%s”.

en: Opening “%s”.
vi: Đang mở “%s”.

en: Or_ientation:
vi: _Hướng:

en: Other Applications
vi: Ứng dụng khác

en: Other Locations
vi: Vị trí khác

en: Other application…
vi: Ứng dụng khác…

en: Other…
vi: Khác…

en: Out of paper
vi: Hết giấy

en: Outermost element in text must be <text_view_markup> not <%s>
vi: Phần tử ngoài cùng trong văn bản phải là <text_view_markup> không phải <%s>

en: Output Tray
vi: Khay xuất

en: Output a C header file
vi: Xuất tập tin phần đầu C

en: Output t_ray:
vi: Khay _ra:

en: Output to this directory instead of cwd
vi: Xuất ra thư mục này thay cho cwd

en: Overwrite an existing cache, even if up to date
vi: Ghi đè lên bộ nhớ tạm đã có, ngay cả điều hiện thời

en: PDF _Pop directional formatting
vi: PDF dạng thức định hướng Pop

en: Packing property %s::%s not found
vi: Không thể tìm thấy thuộc tính đóng gói %s::%s

en: Pag_es:
vi: T_rang:

en: Page %u
vi: Trang %u

en: Page Ordering
vi: Thứ tự trang

en: Page Setup
vi: Cài đặt giấy

en: Page or_dering:
vi: _Thứ tự trang:

en: Pages
vi: Trang

en: Pages Per Sheet
vi: Số trang mỗi tờ

en: Pages per Sheet
vi: Số trang mỗi tờ

en: Pages per _sheet:
vi: Số t_rang mỗi tờ:

en: Pages per _side:
vi: Trang trên mỗi _mặt:

en: Paper
vi: Giấy

en: Paper Margins
vi: Lề giấy

en: Paper Size
vi: Cỡ giấy

en: Paper Source
vi: Nguồn giấy

en: Paper Type
vi: Kiểu giấy

en: Paper _source:
vi: _Nguồn giấy:

en: Paper _type:
vi: _Kiểu giấy:

en: Parameter Type
vi: Kiểu tham số

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Paste
vi: Dán

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Paused
vi: Tạm ngừng

en: Paused; Rejecting Jobs
vi: Tạm dừng; Từ chối nhận yêu cầu in

en: Pick a Color
vi: Chọn màu

en: Pick a Font
vi: Chọn phông chữ

en: Pointer: %p
vi: Con trỏ: %p

en: Portrait
vi: Thẳng đứng

en: Position on the color wheel.
vi: Vị trí trên vòng màu.

en: Pre_view
vi: _Xem trước

en: Preferences
vi: Tù_y thích

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Preparing
vi: Chuẩn bị

en: Preparing %d
vi: Chuẩn bị %d

en: Preview text
vi: Xem trước văn bản

en: Pri_ority:
vi: Ư_u tiên:

en: Print
vi: In

en: Print Document
vi: In tài liệu

en: Print at
vi: In lúc

en: Print at time
vi: In tại thời điểm

en: Print to File
vi: In ra tập tin

en: Print to LPR
vi: In vào LPR

en: Print to Test Printer
vi: In vào máy in thử

en: Printer
vi: Máy in

en: Printer Default
vi: Mặc định máy in

en: Printer Profile
vi: Hồ sơ máy in

en: Printer offline
vi: Máy in không bật

en: Printer “%s” has no toner left.
vi: Máy in “%s” hết trống mực.

en: Printer “%s” is currently offline.
vi: Máy in “%s” hiện thời ngoại tuyến (không bật hay không cắm cáp).

en: Printer “%s” is low on at least one marker supply.
vi: Máy in “%s” gần cạn ít nhất một mực.

en: Printer “%s” is low on developer.
vi: Máy in “%s” gần cạn thuốc rửa ảnh.

en: Printer “%s” is low on paper.
vi: Máy in “%s” gần hết giấy.

en: Printer “%s” is low on toner.
vi: Máy in “%s” gần hết mực.

en: Printer “%s” is out of at least one marker supply.
vi: Máy in “%s” hết ít nhất một mực.

en: Printer “%s” is out of developer.
vi: Máy in “%s” cạn thuốc rửa ảnh.

en: Printer “%s” is out of paper.
vi: Máy in “%s” hết giấy.

en: Printing %d
vi: In %d

en: Program class as used by the window manager
vi: Lớp chương trình như được dùng bởi bộ quản lý cửa sổ

en: Program name as used by the window manager
vi: Tên chương trình được dùng bởi trình quản lý cửa sổ

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Property
vi: Thuộc tính

en: Property %s::%s not found
vi: Không thể tìm thấy thuộc tính %s::%s

en: Provides visual indication of progress
vi: Cung cấp thanh diễn tiến trực quan

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Quit %s
vi: Thoát %s

en: RGBA visual
vi: RGBA trực quan

en: RLE Right-to-left e_mbedding
vi: RLE N_húng Phải-sang-trái

en: RLM _Right-to-left mark
vi: _RLM Đánh dấu Phải-sang-trái

en: RLO Right-to-left o_verride
vi: RLO Đè _Phải-sang-trái

en: Range
vi: Vùng

en: Realized
vi: Hiện thực hóa

en: Recent
vi: Mới dùng

en: Recent Servers
vi: Máy chủ mới dùng

en: Recent files
vi: Các tập tin mới dùng gần đây

en: Recommended Applications
vi: Ứng dụng khuyên dùng

en: Recording
vi: Thu

en: Red %d%%, Green %d%%, Blue %d%%
vi: Đỏ %d%%, Xanh %d%%, Lục %d%%

en: Red %d%%, Green %d%%, Blue %d%%, Alpha %d%%
vi: Đỏ %d%%, Xanh %d%%, Lục %d%%, Trong suốt %d%%

en: Reference count
vi: Số lượng tham chiếu

en: Registered U_ser
vi: Người dùng đã đăng _ký

en: Rejecting Jobs
vi: Từ chối nhận yêu cầu in

en: Related Applications
vi: Ứng dụng liên quan

en: Remember _forever
vi: _Nhớ mãi mãi

en: Remember password until you _logout
vi: _Nhớ mật khẩu cho đến khi bạn đăng xuất

en: Remote location — only searching the current folder
vi: Vị trí máy trên mạng - chỉ tìm kiếm thư mục hiện tại

en: Rename…
vi: Đổi tên…

en: Rendering Mode
vi: Chế độ tô vẽ

en: Resolution
vi: Độ phân giải

en: Resources
vi: Tài nguyên

en: Restore
vi: Phục hồi

en: Restore defaults for this widget
vi: Dùng mặc định cho widget này

en: Reverse landscape
vi: Đảo nằm ngang

en: Reverse portrait
vi: Đảo thẳng đứng

en: Right to left
vi: Phải sang trái

en: Right to left, bottom to top
vi: Phải sang trái, dưới lên trên

en: Right to left, top to bottom
vi: Phải sang trái, trên xuống dưới

en: Right-to-Left
vi: Phải-sang-Trái

en: S_aturation:
vi: Độ _bão hòa:

en: Same as --no-wintab
vi: Tương đương --no-wintab

en: Saturation
vi: Độ bão hòa

en: Save the current CSS
vi: Lưu CSS hiện tại

en: Saving CSS failed
vi: Gặp lỗi khi lưu CSS

en: Sc_ale:
vi: Tỷ _lệ:

en: Se_lection
vi: _Vùng chọn

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search font name
vi: Tìm tên phông

en: Searching
vi: Đang tìm kiếm

en: Searching for network locations
vi: Tìm kiếm các máy trên mạng

en: Searching in %s
vi: Đang tìm kiếm trong %s

en: Secret
vi: Rất mật

en: Select Application
vi: Chọn ứng dụng

en: Select Font
vi: Chọn phông

en: Select _All
vi: Chọn tất _cả

en: Select a Color
vi: Chọn một màu

en: Select a File
vi: Chọn tập tin

en: Select a filename
vi: Chọn tên tập tin

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Select an Object
vi: Chọn một đối tượng

en: Select the color you want from the outer ring. Select the darkness or lightness of that color using the inner triangle.
vi: Chọn màu bạn muốn từ vòng màu bên ngoài. Chọn độ đậm nhạt của màu từ tam giác màu bên trong.

en: Select which type of documents are shown
vi: Chọn hiển thị những kiểu tập tin nào

en: Select which types of files are shown
vi: Chọn hiển thị những kiểu tập tin nào

en: Selector
vi: Bộ chọn

en: Self
vi: Bản thân

en: Self 1
vi: Bản thân 1

en: Self 2
vi: Bản thân 2

en: Serialized data is malformed
vi: Dữ liệu đã xếp thứ tự có dạng sai

en: Serialized data is malformed. First section isn't GTKTEXTBUFFERCONTENTS-0001
vi: Dữ liệu đã xếp thứ tự có dạng sai. Phần thứ nhất không phải là GTKTEXTBUFFERCONTENTS-0001

en: Services
vi: Dịch vụ

en: Setting is hardcoded by GTK_TEST_TOUCHSCREEN
vi: Cài đặt bị cố định bởi GTK_TEST_TOUCHSCREEN

en: Setting:
vi: Cài đặt:

en: Short Edge (Flip)
vi: Cạnh ngắn (Lật)

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Show Baselines
vi: Hiện đường cơ sở

en: Show Details
vi: Hiện chi tiết

en: Show GTK+ Options
vi: Hiện tùy chọn GTK+

en: Show Graphic Updates
vi: Hiện các cập nhật đồ họa

en: Show Pixel Cache
vi: Hiện bộ đệm điểm ảnh

en: Show _Hidden Files
vi: _Hiện tập tin ẩn

en: Show _Private Resources
vi: Hiện tài nguyên _riêng

en: Show _Size Column
vi: Hiện cột _kích cỡ

en: Show _Time
vi: Hiện _giờ

en: Show all Objects
vi: Hiển thị mọi đối tượng

en: Show all Resources
vi: Hiện mọi tài nguyên

en: Show data
vi: Hiển thị dữ liệu

en: Show other locations
vi: Hiện các vị trí khác

en: Si_ze:
vi: _Cỡ:

en: Signals
vi: Tín hiệu

en: Similar
vi: Tương tự

en: Simulate touchscreen
vi: Mô phỏng bút viết lên màn hình

en: Size
vi: Kích thước

en: Size Groups
vi: Nhóm cỡ

en: Size of the palette in 8 bit mode
vi: Kích thước của bản chọn trong chế độ 8 bit

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Software GL
vi: Phần mềm GL

en: Software Surfaces
vi: Bề mặt phần mềm

en: Some of the settings in the dialog conflict
vi: Một số cài đặt trong trường hợp xung đột hộp thoại

en: Sort _Folders before Files
vi: Xếp t_hư mục trước tập tin

en: Source:
vi: Nguồn:

en: Specify one or more page ranges,
     e.g. 1–3, 7, 11
vi: Đưa ra một hay nhiều vùng trang,
     v.d. 1-3, 7, 11

en: Specify the time of print,
     e.g. 15∶30, 2∶35 pm, 14∶15∶20, 11∶46∶30 am, 4 pm
vi: Chỉ định giờ in,
     v.d. 15:30, 2:35 pm, 14:15:20, 11:46:30 am, 4 pm

en: Standard
vi: Chuẩn

en: Starting %s
vi: Đang khởi chạy %s

en: State
vi: Trạng thái

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Status
vi: Trạng thái

[ctx: Stock label]
en: Best _Fit
vi: _Vừa khít nhất

[ctx: Stock label]
en: C_onnect
vi: _Kết nối

[ctx: Stock label]
en: Cu_t
vi: Cắ_t

[ctx: Stock label]
en: Decrease Indent
vi: Giảm thụt lề

[ctx: Stock label]
en: Error
vi: Lỗi

[ctx: Stock label]
en: Find and _Replace
vi: Tìm và tha_y thế

[ctx: Stock label]
en: Increase Indent
vi: Tăng thụt lề

[ctx: Stock label]
en: Information
vi: Thông tin

[ctx: Stock label]
en: Landscape
vi: Nằm ngang

[ctx: Stock label]
en: Page Set_up
vi: Cài đặt giấ_y

[ctx: Stock label]
en: Portrait
vi: Thẳng đứng

[ctx: Stock label]
en: Print Pre_view
vi: _Xem thử bản in

[ctx: Stock label]
en: Question
vi: Câu hỏi

[ctx: Stock label]
en: Reverse landscape
vi: Đảo nằm ngang

[ctx: Stock label]
en: Reverse portrait
vi: Đảo thẳng đứng

[ctx: Stock label]
en: Save _As
vi: Lư_u dạng

[ctx: Stock label]
en: Select _All
vi: Chọn Tất _cả

[ctx: Stock label]
en: Warning
vi: Cảnh báo

[ctx: Stock label]
en: Zoom _In
vi: Phóng _to

[ctx: Stock label]
en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

[ctx: Stock label]
en: _About
vi: G_iới thiệu

[ctx: Stock label]
en: _Add
vi: Thê_m

[ctx: Stock label]
en: _Apply
vi: Á_p dụng

[ctx: Stock label]
en: _Ascending
vi: _Tăng dần

[ctx: Stock label]
en: _Bold
vi: Đậ_m

[ctx: Stock label]
en: _Cancel
vi: _Thôi

[ctx: Stock label]
en: _Center
vi: _Giữa

[ctx: Stock label]
en: _Clear
vi: _Xóa trắng

[ctx: Stock label]
en: _Close
vi: Đón_g

[ctx: Stock label]
en: _Color
vi: _Màu

[ctx: Stock label]
en: _Convert
vi: _Chuyển đổi

[ctx: Stock label]
en: _Copy
vi: _Chép

[ctx: Stock label]
en: _Delete
vi: _Xóa

[ctx: Stock label]
en: _Descending
vi: _Giảm dần

[ctx: Stock label]
en: _Discard
vi: _Hủy

[ctx: Stock label]
en: _Disconnect
vi: _Ngắt kết nối

[ctx: Stock label]
en: _Edit
vi: _Sửa

[ctx: Stock label]
en: _Execute
vi: Chạ_y

[ctx: Stock label]
en: _File
vi: _Tập tin

[ctx: Stock label]
en: _Fill
vi: Tô đầ_y

[ctx: Stock label]
en: _Find
vi: _Tìm

[ctx: Stock label]
en: _Floppy
vi: Đĩa _mềm

[ctx: Stock label]
en: _Font
vi: _Phông

[ctx: Stock label]
en: _Fullscreen
vi: T_oàn màn hình

[ctx: Stock label]
en: _Hard Disk
vi: Đĩa _cứng

[ctx: Stock label]
en: _Help
vi: Trợ _giúp

[ctx: Stock label]
en: _Home
vi: N_hà

[ctx: Stock label]
en: _Index
vi: _Mục lục

[ctx: Stock label]
en: _Information
vi: Thông t_in

[ctx: Stock label]
en: _Italic
vi: Ngh_iêng

[ctx: Stock label]
en: _Jump to
vi: _Nhảy tới

[ctx: Stock label]
en: _Leave Fullscreen
vi: _Rời toàn màn hình

[ctx: Stock label]
en: _Left
vi: T_rái

[ctx: Stock label]
en: _Network
vi: Mạ_ng

[ctx: Stock label]
en: _New
vi: Mớ_i

[ctx: Stock label]
en: _No
vi: Khô_ng

[ctx: Stock label]
en: _Normal Size
vi: Cỡ chuẩ_n

[ctx: Stock label]
en: _Open
vi: _Mở

[ctx: Stock label]
en: _Paste
vi: _Dán

[ctx: Stock label]
en: _Preferences
vi: Tù_y thích

[ctx: Stock label]
en: _Print
vi: _In

[ctx: Stock label]
en: _Properties
vi: Th_uộc tính

[ctx: Stock label]
en: _Quit
vi: T_hoát

[ctx: Stock label]
en: _Redo
vi: _Làm lại

[ctx: Stock label]
en: _Refresh
vi: Cậ_p nhật

[ctx: Stock label]
en: _Remove
vi: _Bỏ

[ctx: Stock label]
en: _Revert
vi: _Hoàn nguyên

[ctx: Stock label]
en: _Right
vi: _Phải

[ctx: Stock label]
en: _Save
vi: _Lưu

[ctx: Stock label]
en: _Spell Check
vi: _Kiểm tra chính tả

[ctx: Stock label]
en: _Stop
vi: _Dừng

[ctx: Stock label]
en: _Strikethrough
vi: _Gạch xóa

[ctx: Stock label]
en: _Undelete
vi: _Phục hồi xóa

[ctx: Stock label]
en: _Underline
vi: Gạch _dưới

[ctx: Stock label]
en: _Undo
vi: _Hủy bước

[ctx: Stock label]
en: _Yes
vi: _Có

[ctx: Stock label, media]
en: P_ause
vi: Tạ_m ngừng

[ctx: Stock label, media]
en: Pre_vious
vi: T_rước

[ctx: Stock label, media]
en: R_ewind
vi: Tua _lại

[ctx: Stock label, media]
en: _Forward
vi: _Tới

[ctx: Stock label, media]
en: _Next
vi: Tiếp

[ctx: Stock label, media]
en: _Play
vi: _Phát

[ctx: Stock label, media]
en: _Record
vi: Th_u

[ctx: Stock label, media]
en: _Stop
vi: _Dừng

[ctx: Stock label, navigation]
en: _Back
vi: Lù_i

[ctx: Stock label, navigation]
en: _Bottom
vi: _Dưới

[ctx: Stock label, navigation]
en: _Down
vi: _Xuống

[ctx: Stock label, navigation]
en: _First
vi: Đầ_u

[ctx: Stock label, navigation]
en: _Forward
vi: _Tiếp

[ctx: Stock label, navigation]
en: _Last
vi: Cuố_i

[ctx: Stock label, navigation]
en: _Top
vi: _Trên

[ctx: Stock label, navigation]
en: _Up
vi: _Lên

en: Style Classes
vi: Lớp kiểu dáng

en: Style Properties
vi: Thuộc tính kiểu dáng

en: System policy prevents changes.
    Contact your system administrator
vi: Chính sách hệ thống không cho phép sửa đổi.
    Hãy liên lạc với quản trị hệ thống của bạn

en: T_wo-sided:
vi: H_ai mặt:

en: Tag "%s" already defined
vi: Thẻ "%s" đã được định nghĩa

en: Tag "%s" does not exist in buffer and tags can not be created.
vi: Thẻ "%s" không tồn tại trong bộ đệm và không thể tạo thẻ.

en: Tag "%s" has invalid priority "%s"
vi: Thẻ "%s" có ưu tiên "%s" là không hợp lệ

en: Tag "%s" has not been defined.
vi: Chưa định nghĩa thẻ "%s".

en: Target
vi: Đích

en: Terminal Pager
vi: Trình phân trang

en: Text Direction
vi: Hướng chữ

en: Text may not appear inside <%s>
vi: Chữ không thể xuất hiện trong <%s>

en: Texture Rectangle Extension
vi: Phần mở rộng tô phủ hình chữ nhật

en: The GLX_ARB_create_context_profile extension needed to create core profiles is not available
vi: Phần mở rộng GLX_ARB_create_context_profile cần thiết để tạo hồ sơ lõi lại không sẵn có

en: The MIT License (MIT)
vi: Giấy phép MIT (MIT)

en: The WGL_ARB_create_context extension needed to create core profiles is not available
vi: Phần mở rộng WGL_ARB_create_context cần thiết để tạo hồ sơ lõi lại không sẵn có

en: The attribute "%s" was found twice on the <%s> element
vi: Tìm thuộc tính "%s" lần trên phần tử <%s>

en: The color you’ve chosen.
vi: Màu bạn đã chọn.

en: The color you’ve chosen. You can drag this color to a palette entry to save it for use in the future.
vi: Màu bạn từng chọn. Bạn có thể kéo màu này vào trường nhập bảng chọn để lưu nó để sử dụng sau này.

en: The cover is open on printer “%s”.
vi: Nắp trên máy in “%s” còn đang mở.

en: The door is open on printer “%s”.
vi: Cửa trên máy in “%s” đang mở.

en: The file already exists in “%s”.  Replacing it will overwrite its contents.
vi: Tập tin đó đã có trong “%s”. Việc thay thế nó sẽ ghi đè lên nội dung nó.

en: The file could not be deleted
vi: Không thể xóa tập tin

en: The file could not be moved to the Trash
vi: Không thể chuyển tập tin vào thùng rác

en: The file could not be renamed
vi: Không thể đổi tên tập tin

en: The folder contents could not be displayed
vi: Không thể hiển thị nội dung của thư mục đó

en: The folder could not be created
vi: Không thể tạo thư mục đó

en: The folder could not be created, as a file with the same name already exists.  Try using a different name for the folder, or rename the file first.
vi: Không thể tạo thư mục, vì đã có tập tin tên đó. Bạn hãy thử chọn tên khác cho thư mục, hoặc thay đổi tên tập tin trước tiên.

en: The generated cache was invalid.
vi: Bộ nhớ tạm đã tạo ra không hợp lệ.

en: The item that you selected is not a folder try using a different item.
vi: Mục bạn chọn không phải là thư mục; hãy chọn cái khác.

en: The most probable reason is that a temporary file could not be created.
vi: Lý do thường là không thể tạo tập tin tạm.

en: The previously-selected color, for comparison to the color you’re selecting now.
vi: Màu chọn lần trước, để so sánh với màu đang chọn.

en: The previously-selected color, for comparison to the color you’re selecting now. You can drag this color to a palette entry, or select this color as current by dragging it to the other color swatch alongside.
vi: Màu được chọn trước đây, dùng để so với màu đang chọn. Bạn có thể kéo màu này vào trường nhập bảng chọn, hoặc chọn màu này như là màu hiện thời bằng cách kéo nó vào dải màu bên cạnh khác.

en: The program was not able to create a connection to the indexer daemon. Please make sure it is running.
vi: Chương trình không thể tạo một kết nối tới trình nền chỉ mục. Hãy kiểm tra xem nó đang chạy chưa.

en: Theme
vi: Chủ đề

en: Theme is hardcoded by GTK_THEME
vi: Chủ đề bị có định do GTK_THEME

en: There is a problem on printer “%s”.
vi: Gặp vấn đề trên máy in “%s”.

en: This name is already taken
vi: Tên này đã được lấy rồi

en: This program comes with absolutely no warranty.
    See the <a href="%s">%s</a> for details.
vi: Chương trình này tuyệt đối không bảo hành gì cả.
    Xem <a href="%s">%s</a> để biết thêm chi tiết.

en: Tick callback
vi: Gọi ngược tick

en: Time of print
vi: Thời điểm in

en: Top Command
vi: Lệnh "top"

en: Top Secret
vi: Tối mật

en: Top to bottom
vi: Trên xuống dưới

en: Top to bottom, left to right
vi: Trên xuống dưới, trái sang phải

en: Top to bottom, right to left
vi: Trên xuống dưới, phải sang trái

en: Trace signal emissions on this object
vi: Theo dõi tín hiệu phát ra trên đối tượng này

en: Translated by
vi: Bản dịch

en: Transparency of the color.
vi: Độ trong suốt của màu.

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Try "%s --help" for more information.
vi: Chạy lệnh "%s --help" để biết chi tiết.

en: Try a different search
vi: Thử tìm kiếm khác

en: Try using a shorter name.
vi: Hãy đặt tên ngắn hơn.

en: Turn off verbose output
vi: Tắt xuất chi tiết

en: Turns volume up or down
vi: Tăng hoặc giảm âm lượng

en: Two Sided
vi: Hai mặt

en: Type
vi: Kiểu

en: Type name of new folder
vi: Hãy gõ tên cho thư mục mới

en: Type:
vi: Kiểu:

en: Unable to access location
vi: Không thể truy cập vị trí

en: Unable to access “%s”
vi: Không thể truy cập “%s”

en: Unable to create a GL context
vi: Không thể tạo ngữ cảnh GL

en: Unable to eject %s
vi: Không thể đẩy “%s” ra

en: Unable to eject “%s”
vi: Không thể đẩy “%s” ra

en: Unable to end process
vi: Không thế chấm dứt tiến trình

en: Unable to find an item with URI '%s'
vi: Không thể tìm thấy mục có URI “%s”

en: Unable to get remote server location
vi: Không thể lấy vị trí máy chủ trên mạng

en: Unable to poll “%s” for media changes
vi: Không thể thăm dò %s để tìm thay đổi đĩa đa phương tiện

en: Unable to start “%s”
vi: Không thể chạy “%s”

en: Unable to stop “%s”
vi: Không thể dừng “%s”

en: Unable to unmount volume
vi: Không thể bỏ gắn kết phân vùng

en: Unable to unmount “%s”
vi: Không thể bỏ gắn kết “%s”

en: Unavailable
vi: Không sẵn sàng

en: Unclassified
vi: Chưa phân loại

en: Uneditable property type: %s
vi: Kiểu thuộc tính không thể chỉnh sửa: %s

en: Unexpected character data on line %d char %d
vi: Gặp dữ liệu ký tự bất thường trên dòng %d ký tự %d

en: Unexpected start tag '%s' on line %d char %d
vi: Gặp thẻ đầu bất thường “%s” trên dòng %d ký tự %d

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unknown Application (PID %d)
vi: Ứng dụng lạ (PID %d)

en: Unknown error when trying to deserialize %s
vi: Gặp lỗi không rõ khi cố gắng bỏ thứ tự %s

en: Unknown item
vi: Không biết mục

en: Unlock
vi: Bỏ khóa

en: Unmount
vi: Bỏ gắn kết

en: Unnamed section
vi: Phần không tên

en: Unspecified error
vi: Lỗi chưa xác định

en: Unspecified profile
vi: Hồ sơ chưa xác định

en: Untitled filter
vi: Bộ lọc không có tên

en: Up Path
vi: Lên đường dẫn

en: Urgent
vi: Khẩn

en: Usage:
      gtk-builder-tool [COMMAND] FILE
    
    Commands:
      validate    Validate the file
      simplify    Simplify the file
      enumerate   List all named objects
    
    Perform various tasks on GtkBuilder .ui files.
vi: Cách dùng:
      gtk-builder-tool [LỆNH] TẬP_TIN
    
    Các lệnh:
      validate    Phê chuẩn tập tin
      simplify    Rút gọn tập tin
      enumerate   Liệt kê tất cả các đối tượng có tên
    
    Thực hiện các công việc khác nhau trên các tập tin GtkBuilder .ui.

en: Username:
vi: Tài khoản:

en: Validate existing icon cache
vi: Thẩm tra bộ nhớ tạm biểu tượng tồn tại

en: Value
vi: Giá trị

en: Vertical
vi: Dọc

en: Visual
vi: Trực quan

en: Volume
vi: Âm lượng

en: Volume Down
vi: Giảm âm lượng

en: Volume Up
vi: Tăng âm lượng

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Website
vi: Trang Web

en: When needed
vi: khi cần

en: Window scaling
vi: Giãn cửa sổ

en: X display to use
vi: Trình hiển thị X cần dùng

en: XSettings
vi: Cài đặt X

en: Yes
vi: Có

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: You can enter an HTML-style hexadecimal color value, or simply a color name such as “orange” in this entry.
vi: Bạn có thể nhập một giá trị thập lục phân theo kiểu HTML, hoặc đơn giản là nhập tên màu như “orange” (cam) vào ô này.

en: You can temporarily disable this custom CSS by clicking on the “Pause” button above.
vi: Bạn có thể tắt CSS tự chọn tạm thời bằng cách bấm vào nút “Tạm dừng” ở phía trên.

en: You can type here any CSS rule recognized by GTK+.
vi: Bạn có thể nhập quy tắc CSS bất kỳ mà GTK+ có thể nhận ra vào đây.

en: You do not have access to the specified folder.
vi: Bạn không phải truy cập đến thư mục đặc biệt.

en: You may only select folders
vi: Bạn chỉ nên chọn các thư mục

en: You need to choose a valid filename.
vi: Bạn cần tên tập tin hợp lệ.

en: ZWJ Zero width _joiner
vi: ZWJ Bộ _nối kết có độ dài bằng không

en: ZWNJ Zero width _non-joiner
vi: ZW_NJ Bộ không nối kết có độ dài bằng không

en: ZWS _Zero width space
vi: ZWS Dấu _cách có độ dài bằng không

en: _Add Bookmark
vi: Thê_m đánh dấu

en: _Add to Bookmarks
vi: T_hêm đánh dấu

en: _After:
vi: S_au:

en: _All Pages
vi: _Mọi trang

en: _Anonymous
vi: _Nặc danh

en: _Apply
vi: Á_p dụng

en: _Back
vi: Lù_i

en: _Billing info:
vi: Thông tin _hóa đơn:

en: _Blue:
vi: Xanh _lục:

en: _Bottom:
vi: _Dưới:

en: _Cancel
vi: _Thôi

en: _Clear List
vi: _Xóa trắng danh sách

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Connect
vi: _Kết nối

en: _Connect Drive
vi: _Kết nối ổ đĩa

en: _Copy
vi: _Chép

en: _Copy Location
vi: _Chép địa chỉ

en: _Create
vi: _Tạo

en: _Delete
vi: _Xóa bỏ

en: _Detect Media
vi: _Phát hiện phương tiện

en: _Disconnect
vi: _Ngắt kết nối

en: _Disconnect Drive
vi: _Ngắt kết nối ổ đĩa

en: _Domain
vi: Tên _miền

en: _Eject
vi: Đẩy _ra

en: _End Process
vi: _Chấm dứt tiến trình

en: _Family:
vi: _Họ:

en: _Find New Applications
vi: _Tìm ứng dụng mới

en: _Finish
vi: _Hoàn tất

en: _Format for:
vi: Định dạng ch_o:

en: _Green:
vi: Xan_h lá:

en: _Height:
vi: _Cao:

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Hue:
vi: _Sắc độ:

en: _Left:
vi: T_rái:

en: _License
vi: Giấy _phép

en: _Lock Device
vi: _Khóa thiết bị

en: _Mount
vi: _Gắn

en: _Move to Trash
vi: Chu_yển vào thùng rác

en: _Name
vi: Tê_n

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: _Next
vi: _Kế

en: _No
vi: _Không

en: _Now
vi: _Ngay

en: _Only print:
vi: _Chỉ in:

en: _Open
vi: _Mở

en: _Open Link
vi: _Mở liên kết

en: _Open With File Manager
vi: _Mở bằng bộ quản lý tập tin

en: _Orientation:
vi: _Hướng:

en: _Output format
vi: Định dạng _xuất

en: _Palette:
vi: _Bảng chọn:

en: _Paper size:
vi: Cỡ _giấy:

en: _Password
vi: Mật _khẩu

en: _Paste
vi: _Dán

en: _Power On
vi: _Bật

en: _Preview:
vi: _Xem thử:

en: _Print
vi: _In

en: _Red:
vi: Đỏ:

en: _Remember password
vi: _Nhớ mật khẩu

en: _Remove
vi: Gỡ _Bỏ

en: _Remove From List
vi: Gỡ bỏ _ra danh sách

en: _Rename
vi: Đổ_i tên

en: _Replace
vi: Tha_y thế

en: _Reverse
vi: Đả_o

en: _Right:
vi: _Phải:

en: _Safely Remove Drive
vi: _Gỡ bỏ ổ đĩa một cách an toàn

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Save color here
vi: _Lưu màu vào đây

en: _Select
vi: _Chọn

en: _Start
vi: _Chạy

en: _Start Multi-disk Device
vi: _Chạy ổ nhiều đĩa

en: _Stop
vi: _Dừng

en: _Stop Multi-disk Device
vi: _Dừng ổ nhiều đĩa

en: _Style:
vi: _Kiểu:

en: _Top:
vi: _Trên:

en: _Unlock Device
vi: _Mở khóa thiết bị

en: _Unmount
vi: _Bỏ gắn

en: _Username
vi: Tên người _dùng

en: _Value:
vi: _Giá trị:

en: _View All Applications
vi: _Hiện mọi Ứng dụng

en: _Visit File
vi: _Xem tập tin

en: _Width:
vi: _Rộng:

en: _Yes
vi: _Có

en: abcdefghijk ABCDEFGHIJK
vi: aăâbcdđeêghikoôơuư AĂÂBCDĐEÊGHIKOÔƠUƯ

en: bidirectional
vi: hai chiều

en: bidirectional, inverted
vi: hai chiều, đảo

en: calendar:week_start:0
vi: calendar:week_start:1

[ctx: input menthod menu]
en: Cyrillic (Transliterated)
vi: Ki-rin (chuyển ngữ)

[ctx: input method menu]
en: Cedilla
vi: Cedilla (Dấu móc dưới)

[ctx: input method menu]
en: IPA
vi: IPA (Phiên âm quốc tế)

[ctx: input method menu]
en: Inuktitut (Transliterated)
vi: Inuktitut (chuyển ngữ)

[ctx: input method menu]
en: Multipress
vi: Đa bấm

[ctx: input method menu]
en: None
vi: Không có

[ctx: input method menu]
en: Simple
vi: Đơn giản

[ctx: input method menu]
en: System
vi: Hệ thống

[ctx: input method menu]
en: System (%s)
vi: Hệ thống (%s)

[ctx: input method menu]
en: Thai-Lao
vi: Thái-Lào

[ctx: input method menu]
en: Vietnamese (VIQR)
vi: Tiếng Việt (VIQR)

[ctx: input method menu]
en: X Input Method
vi: Phương pháp gõ X

en: inverted
vi: đảo

[ctx: keyboard label]
en: AudioLowerVolume
vi: GiảmÂmLượng

[ctx: keyboard label]
en: AudioMedia
vi: ĐaPhươngTiệnÂmNhạc

[ctx: keyboard label]
en: AudioMicMute
vi: TắtMicrô

[ctx: keyboard label]
en: AudioMute
vi: TắtTiếng

[ctx: keyboard label]
en: AudioNext
vi: BàiKế

[ctx: keyboard label]
en: AudioPause
vi: TạmDừng

[ctx: keyboard label]
en: AudioPlay
vi: PhátNhạc

[ctx: keyboard label]
en: AudioPrev
vi: BàiTrước

[ctx: keyboard label]
en: AudioRaiseVolume
vi: TăngÂmLượng

[ctx: keyboard label]
en: AudioRecord
vi: ThuÂm

[ctx: keyboard label]
en: AudioRewind
vi: Tua

[ctx: keyboard label]
en: AudioStop
vi: DừngNhạc

[ctx: keyboard label]
en: Back
vi: Lùi

[ctx: keyboard label]
en: BackSpace
vi: Xóa lùi

[ctx: keyboard label]
en: Backslash
vi: Gạch chéo ngược

[ctx: keyboard label]
en: Battery
vi: Pin

[ctx: keyboard label]
en: Display
vi: Hiển thị

[ctx: keyboard label]
en: Down
vi: ↓

[ctx: keyboard label]
en: Escape
vi: Esc

[ctx: keyboard label]
en: Forward
vi: Chuyển tiếp

[ctx: keyboard label]
en: Hibernate
vi: Ngủ đông

[ctx: keyboard label]
en: KP_Begin
vi: Begin (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Delete
vi: Del (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Down
vi: ↓ (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_End
vi: End (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Enter
vi: Enter (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Home
vi: Home (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Insert
vi: Ins (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Left
vi: ← (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Next
vi: Next (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Page_Down
vi: PgDn (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Page_Up
vi: PgUp (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Prior
vi: Prior (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Right
vi: → (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Space
vi: <Phím cách> (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Tab
vi: Tab (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KP_Up
vi: ↑ (Ô phím số)

[ctx: keyboard label]
en: KbdBrightnessDown
vi: GiảmSángBànPhím

[ctx: keyboard label]
en: KbdBrightnessUp
vi: TăngSángBànPhím

[ctx: keyboard label]
en: Launch1
vi: Phóng1

[ctx: keyboard label]
en: Left
vi: ←

[ctx: keyboard label]
en: MonBrightnessDown
vi: GiảmSángMànHình

[ctx: keyboard label]
en: MonBrightnessUp
vi: TăngSángMànHình

[ctx: keyboard label]
en: Return
vi: Enter

[ctx: keyboard label]
en: Right
vi: →

[ctx: keyboard label]
en: ScreenSaver
vi: BảoVệMànHình

[ctx: keyboard label]
en: Scroll_Lock
vi: Scroll Lock

[ctx: keyboard label]
en: Sleep
vi: Ngủ

[ctx: keyboard label]
en: Space
vi: <Phím cách>

[ctx: keyboard label]
en: Suspend
vi: Tạm ngưng

[ctx: keyboard label]
en: Sys_Req
vi: SysRq

[ctx: keyboard label]
en: TouchpadToggle
vi: Bật/TắtTouchpad

[ctx: keyboard label]
en: Up
vi: ↑

[ctx: keyboard label]
en: WakeUp
vi: Dậy

[ctx: keyboard label]
en: WebCam
vi: Webcam

en: output
vi: đầu ra

[ctx: output-bin]
en: Bottom Bin
vi: Dưới Bin

[ctx: output-bin]
en: Center Bin
vi: Trung tâm Bin

[ctx: output-bin]
en: Face Down Bin
vi: Sau mặt Bin

[ctx: output-bin]
en: Face Up Bin
vi: Trước mặt Bin

[ctx: output-bin]
en: Large Capacity Bin
vi: Bin dung tích lớn

[ctx: output-bin]
en: Left Bin
vi: Trái Bin

[ctx: output-bin]
en: Mailbox %d
vi: HộpThư %d

[ctx: output-bin]
en: Middle Bin
vi: Giữa Bin

[ctx: output-bin]
en: My Mailbox
vi: Hộp thư của tôi

[ctx: output-bin]
en: Rear Bin
vi: Hậu Bin

[ctx: output-bin]
en: Right Bin
vi: Phải Bin

[ctx: output-bin]
en: Side Bin
vi: Cạnh Bin

[ctx: output-bin]
en: Stacker %d
vi: Hộc chứa %d

[ctx: output-bin]
en: Top Bin
vi: Đỉnh Bin

[ctx: output-bin]
en: Tray %d
vi: Khay %d

[ctx: paper size]
en: #10 Envelope
vi: Phong bì #10

[ctx: paper size]
en: #11 Envelope
vi: Phong bì #11

[ctx: paper size]
en: #12 Envelope
vi: Phong bì #12

[ctx: paper size]
en: #14 Envelope
vi: Phong bì #14

[ctx: paper size]
en: #9 Envelope
vi: Phong bì #9

[ctx: paper size]
en: 6×9 Envelope
vi: Phong bì 6x9

[ctx: paper size]
en: 7×9 Envelope
vi: Phong bì 7x9

[ctx: paper size]
en: 8×10 Envelope
vi: Phong bì 8×10

[ctx: paper size]
en: 9×11 Envelope
vi: Phong bì 9x11

[ctx: paper size]
en: 9×12 Envelope
vi: Phong bì 9×12

[ctx: paper size]
en: A3 Extra
vi: A3 Mở rộng

[ctx: paper size]
en: A4 Extra
vi: A4 Mở rộng

[ctx: paper size]
en: A5 Extra
vi: A5 Mở rộng

[ctx: paper size]
en: B5 Extra
vi: B5 Mở rộng

[ctx: paper size]
en: Choukei 2 Envelope
vi: Phong bì Choukei 2

[ctx: paper size]
en: Choukei 3 Envelope
vi: Phong bì Choukei 3

[ctx: paper size]
en: Choukei 4 Envelope
vi: Phong bì Choukei 4

[ctx: paper size]
en: Choukei 40 Envelope
vi: Phong bì Choukei 40

[ctx: paper size]
en: DL Envelope
vi: Phong bì DL

[ctx: paper size]
en: European edp
vi: edp Âu

[ctx: paper size]
en: Executive
vi: Hành chính

[ctx: paper size]
en: Fan-Fold European
vi: Gấp quạt Âu

[ctx: paper size]
en: Fan-Fold German Legal
vi: Gấp quạt Đức hành pháp

[ctx: paper size]
en: Fan-Fold US
vi: Gấp quạt Mỹ

[ctx: paper size]
en: Folio
vi: Số tờ

[ctx: paper size]
en: Folio sp
vi: Số tờ sp

[ctx: paper size]
en: Government Legal
vi: Hành pháp Chính phủ

[ctx: paper size]
en: Government Letter
vi: Thư Chính phủ

[ctx: paper size]
en: Index 3×5
vi: Mục lục 3x5

[ctx: paper size]
en: Index 4×6 (postcard)
vi: Mục lục 4x6 (bưu thiếp)

[ctx: paper size]
en: Index 4×6 ext
vi: Mục lục 4x6 kéo dài

[ctx: paper size]
en: Index 5×8
vi: Mục lục 5x8

[ctx: paper size]
en: Invite Envelope
vi: Phong bì mời

[ctx: paper size]
en: Invoice
vi: Đơn hàng

[ctx: paper size]
en: Italian Envelope
vi: Phong bì Ý

[ctx: paper size]
en: Large Photo
vi: Ảnh lớn

[ctx: paper size]
en: Medium Photo
vi: Ảnh vừa

[ctx: paper size]
en: Monarch Envelope
vi: Phong bì Monarch

[ctx: paper size]
en: Personal Envelope
vi: Phong bì cá nhân

[ctx: paper size]
en: Photo L
vi: Ảnh L

[ctx: paper size]
en: Postfix Envelope
vi: Phong bì Postfix

[ctx: paper size]
en: Quarto
vi: Khổ bốn

[ctx: paper size]
en: Small Photo
vi: Ảnh chụp nhỏ

[ctx: paper size]
en: Super A
vi: Siêu A

[ctx: paper size]
en: Super B
vi: Siêu B

[ctx: paper size]
en: Tabloid
vi: Vắn tắt

[ctx: paper size]
en: US Legal
vi: Hành pháp Mỹ

[ctx: paper size]
en: US Legal Extra
vi: Hành pháp Mỹ mở rộng

[ctx: paper size]
en: US Letter
vi: Thư Mỹ

[ctx: paper size]
en: US Letter Extra
vi: Thư Mỹ mở rộng

[ctx: paper size]
en: US Letter Plus
vi: Thư Mỹ cộng

[ctx: paper size]
en: Wide Format
vi: Định dạng rộng

[ctx: paper size]
en: Wide Photo
vi: Ảnh rộng

[ctx: paper size]
en: a2 Envelope
vi: Phong bì a2

[ctx: paper size]
en: b-plus
vi: b-cộng

[ctx: paper size]
en: c5 Envelope
vi: Phong bì c5

[ctx: paper size]
en: hagaki (postcard)
vi: hagaki (bưu thiếp)

[ctx: paper size]
en: kahu Envelope
vi: Phong bì kahu

[ctx: paper size]
en: kaku2 Envelope
vi: Phong bì kaku2

[ctx: paper size]
en: kaku3 Envelope
vi: Phong bì kaku3

[ctx: paper size]
en: kaku4 Envelope
vi: Phong bì kaku4

[ctx: paper size]
en: kaku5 Envelope
vi: Phong bì kaku5

[ctx: paper size]
en: kaku7 Envelope
vi: Phong bì kaku7

[ctx: paper size]
en: kaku8 Envelope
vi: Phong bì kaku8

[ctx: paper size]
en: oufuku (reply postcard)
vi: oufuku (bưu thiếp trả lời)

[ctx: paper size]
en: prc1 Envelope
vi: Phong bì prc1

[ctx: paper size]
en: prc10 Envelope
vi: Phong bì prc10

[ctx: paper size]
en: prc2 Envelope
vi: Phong bì prc2

[ctx: paper size]
en: prc3 Envelope
vi: Phong bì prc3

[ctx: paper size]
en: prc4 Envelope
vi: Phong bì prc4

[ctx: paper size]
en: prc5 Envelope
vi: Phong bì c5

[ctx: paper size]
en: prc6 Envelope
vi: Phong bì prc6

[ctx: paper size]
en: prc7 Envelope
vi: Phong bì prc7

[ctx: paper size]
en: prc8 Envelope
vi: Phong bì prc8

[ctx: paper size]
en: prc9 Envelope
vi: Phong bì prc9

[ctx: paper size]
en: you4 Envelope
vi: Phong bì you4

[ctx: paper size]
en: you6 Envelope
vi: Phong bì you6

en: paused
vi: bị tạm ngừng

[ctx: print operation status]
en: Blocking on issue
vi: Đầu ra bị chặn

[ctx: print operation status]
en: Finished
vi: Hoàn tất

[ctx: print operation status]
en: Finished with error
vi: Kết thúc với lỗi

[ctx: print operation status]
en: Generating data
vi: Đang tạo ra dữ liệu

[ctx: print operation status]
en: Initial state
vi: Tình trạng khởi tạo

[ctx: print operation status]
en: Preparing to print
vi: Đang chuẩn bị in

[ctx: print operation status]
en: Printing
vi: Đang in

[ctx: print operation status]
en: Sending data
vi: Đang gửi dữ liệu

[ctx: print operation status]
en: Waiting
vi: Đang đợi

en: printer offline
vi: máy in ngoại tuyến

en: processing job
vi: đang xử lý yêu cầu

en: ready to print
vi: sẵn sàng in

[ctx: sides]
en: Long Edge (Standard)
vi: Cạnh dài (Chuẩn)

[ctx: sides]
en: One Sided
vi: Một mặt

[ctx: sides]
en: Short Edge (Flip)
vi: Cạnh ngắn (Lật)

[ctx: switch]
en: OFF
vi: TẮT

[ctx: switch]
en: ON
vi: BẬT

en: test-output.%s
vi: tinra.%s

[ctx: throbbing progress animation widget]
en: Spinner
vi: Con quay

[ctx: type name]
en: Unknown
vi: Không rõ

en: unknown
vi: không rõ
