Xfce4-power-manager - en to th translation catalogue (198 entries)

en: 
    Xfce Power Manager %s
    
    Part of the Xfce Goodies Project
    http://goodies.xfce.org
    
    Licensed under the GNU GPL.
th: 
    ระบบจัดการพลังงานของ Xfce %s
    
    ส่วนหนึ่งของโครงการ Xfce Goodies
    http://goodies.xfce.org
    
    เผยแพร่ภายใต้สัญญาอนุญาต GNU GPL

en: %i hour | %i hours
th[0]: %i ชั่วโมง

en: %i minute | %i minutes
th[0]: %i นาที

en: %s (%i%%)
    %s until fully charged
th: %s (%i%%)
    อีก %s จะประจุไฟเต็ม

en: %s (%i%%)
    Estimated time left is %s
th: %s (%i%%)
    จ่ายไฟได้อีกประมาณ %s

en: %s is currently inhibiting power management
th: %s กำลังระงับการจัดการพลังงานอยู่

en: <b>%s %s</b>
    Charging (%0.0f%%)
th: <b>%s %s</b>
    กำลังประจุไฟ (%0.0f%%)

en: <b>%s %s</b>
    Charging (%0.0f%%, %s)
th: <b>%s %s</b>
    กำลังประจุไฟ (%0.0f%%, %s)

en: <b>%s %s</b>
    Discharging (%0.0f%%)
th: <b>%s %s</b>
    กำลังจ่ายไฟ (%0.0f%%)

en: <b>%s %s</b>
    Discharging (%0.0f%%, %s)
th: <b>%s %s</b>
    กำลังจ่ายไฟ (%0.0f%%, %s)

en: <b>%s %s</b>
    Fully charged (%0.0f%%)
th: <b>%s %s</b>
    ประจุไฟเต็มแล้ว (%0.0f%%)

en: <b>%s %s</b>
    Fully charged (%0.0f%%, %s runtime)
th: <b>%s %s</b>
    ประจุไฟเต็มแล้ว (%0.0f%%, จ่ายไฟได้ %s)

en: <b>%s %s</b>
    Unknown state
th: <b>%s %s</b>
    ไม่ทราบสถานะ

en: <b>%s %s</b>
    Waiting to charge (%0.0f%%)
th: <b>%s %s</b>
    กำลังรอประจุไฟ (%0.0f%%)

en: <b>%s %s</b>
    Waiting to discharge (%0.0f%%)
th: <b>%s %s</b>
    กำลังรอจ่ายไฟ (%0.0f%%)

en: <b>%s %s</b>
    is empty
th: <b>%s %s</b>
    ไม่มีประจุไฟเหลือ

en: <b>Appearance</b>
th: <b>รูปลักษณ์</b>

en: <b>Brightness reduction</b>
th: <b>การหรี่จอภาพ</b>

en: <b>Buttons</b>
th: <b>ปุ่มกด</b>

en: <b>Critical power</b>
th: <b>พลังงานขั้นวิกฤติ</b>

en: <b>Display brightness</b>
th: <b>ความสว่างจอภาพ</b>

en: <b>Display power management</b>
th: <b>การจัดการพลังงานของจอแสดงผล</b>

en: <b>Laptop Lid</b>
th: <b>ฝาแล็ปท็อป</b>

en: <b>Security</b>
th: <b>ระบบรักษาความปลอดภัย</b>

en: <b>System power saving</b>
th: <b>การประหยัดพลังงานของระบบ</b>

en: An application is currently disabling the automatic sleep. Doing this action now may damage the working state of this application.
    Are you sure you want to hibernate the system?
th: มีโปรแกรมหนึ่งกำลังระงับการหลับอัตโนมัติของเครื่องไว้ การกระทำนี้ในตอนนี้อาจทำให้สถานะการทำงานของโปรแกรมดังกล่าวเสียหายได้
    คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการจำศีลเครื่อง?

en: Another power manager is already running
th: มีระบบจัดการพลังงานอีกระบบหนึ่งทำงานอยู่ก่อนแล้ว

en: Ask
th: ถาม

en: Authorized to hibernate
th: มีสิทธิ์จำศีลเครื่อง

en: Authorized to shutdown
th: มีสิทธิ์ปิดเครื่อง

en: Authorized to suspend
th: มีสิทธิ์พักเครื่อง

en: Automatically lock the session:
th: ล็อควาระโดยอัตโนมัติ:

en: Battery
th: แบตเตอรี่

en: Blank after
th: ดับจอหลังจาก

en: Brightness: %.0f percent
th: ความสว่าง: %.0f เปอร์เซ็นต์

en: Built with GTK+ %d.%d.%d, linked with GTK+ %d.%d.%d.
th: ประกอบสร้างด้วย GTK+ %d.%d.%d ลิงก์กับ GTK+ %d.%d.%d

en: Can hibernate
th: รองรับการจำศีลเครื่อง

en: Can suspend
th: รองรับการพักเครื่อง

en: Cause xfce4-power-manager-settings to quit
th: ให้ xfce4-power-manager-settings จบการทำงาน

en: Check your power manager installation
th: กรุณาตรวจสอบการติดตั้งระบบจัดการพลังงานของคุณ

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Critical battery power level:
th: ระดับพลังงานแบตเตอรี่ขั้นวิกฤติ:

en: Current charge
th: ประจุขณะนี้

en: Delay locking after screensaver for
th: ชะลอการล็อคหลังโปรแกรมรักษาหน้าจอทำงานเป็นเวลา

en: Device
th: อุปกรณ์

en: Devices
th: อุปกรณ์

en: Display
th: จอแสดงผล

en: Display a specific device by UpDevice object path
th: แสดงอุปกรณ์ที่ระบุด้วยพาธของออบเจกต์ UpDevice

en: Display battery levels for attached devices
th: แสดงระดับไฟแบตเตอรี่ของอุปกรณ์ที่เชื่อมต่อ

en: Display the battery levels of your devices and control the brightness of your display
th: แสดงระดับแบตเตอรี่ของอุปกรณ์ต่างๆ และปรับความสว่างของจอภาพ

en: Display version information
th: แสดงข้อมูลรุ่น

en: Do not daemonize
th: ไม่ต้องทำงานแบบดีมอน

en: Do nothing
th: ไม่ทำอะไร

en: Dump all information
th: แสดงข้อมูลทั้งหมด

en: Enable debugging
th: เปิดใช้การดีบั๊ก

en: Energy empty
th: ประจุไฟขณะว่างเปล่า

en: Failed to connect to power manager
th: เชื่อมต่อกับระบบจัดการพลังงานไม่สำเร็จ

en: Failed to load power manager configuration, using defaults
th: โหลดค่าตั้งของระบบจัดการพลังงานไม่สำเร็จ จะใช้ค่าปริยาย

en: Failed to parse arguments: %s
th: แจงอาร์กิวเมนต์ไม่สำเร็จ: %s

en: False
th: ไม่ใช่

en: Fully charged
th: ประจุไฟเต็ม

en: Fully charged (design)
th: ประจุไฟเต็ม (ค่าที่ออกแบบไว้)

en: General
th: ทั่วไป

en: Handle display brightness _keys
th: จัดการปุ่ม_ปรับความสว่างจอภาพ

en: Has LID
th: มีฝาแล็ปท็อป

en: Has battery
th: มีแบตเตอรี่

en: Has brightness panel
th: มีแผงควบคุมความสว่าง

en: Has hibernate button
th: มีปุ่มจำศีลเครื่อง

en: Has power button
th: มีปุ่มเปิด-ปิดเครื่อง

en: Has sleep button
th: มีปุ่มหลับ

en: Hibernate
th: จำศีลเครื่อง

en: Hibernate and suspend operations not permitted
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้จำศีลเครื่องและพักเครื่อง

en: Hibernate and suspend operations not supported
th: ไม่รองรับการจำศีลเครื่องและการพักเครื่อง

en: Hibernate operation not permitted
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้จำศีลเครื่อง

en: Hibernate operation not supported
th: ไม่รองรับการจำศีลเครื่อง

en: Hibernate the system
th: จำศีลเครื่อง

en: In addition, Xfce power manager provides a set of freedesktop-compliant DBus interfaces to inform other applications about current power level so that they can adjust their power consumption, and it provides the inhibit interface which allows applications to prevent automatic sleep actions via the power manager; as an example, the operating system’s package manager should make use of this interface while it is performing update operations.
th: นอกจากนี้ ระบบจัดการพลังงานของ Xfce ยังจัดเตรียมอินเทอร์เฟซ DBus ตามข้อกำหนดของ freedesktop เพื่อแจ้งอุปกรณ์ต่างๆ เกี่ยวกับระดับพลังงานปัจจุบัน เพื่อให้อุปกรณ์เหล่านั้นปรับการใช้พลังงานของตน และยังจัดเตรียมอินเทอร์เฟซสำหรับการระงับ ซึ่งทำให้โปรแกรมต่างๆ สามารถป้องกันการหลับอัตโนมัติผ่านระบบจัดการพลังงานได้ ตัวอย่างเช่น โปรแกรมจัดการแพกเกจของระบบปฏิบัติการควรใช้อินเทอร์เฟซดังกล่าวขณะดำเนินการอัปเดตระบบ

en: Invalid arguments
th: อาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid cookie
th: คุกกี้ไม่ถูกต้อง

en: Keyboard
th: แป้นพิมพ์

en: Keyboard Brightness: %.0f percent
th: ความสว่างของแป้นพิมพ์: %.0f เปอร์เซ็นต์

en: Lead acid
th: เลดแอซิด

en: Let the power manager handle display power management (DPMS) instead of X11.
th: ให้ระบบจัดการพลังงานทำหน้าที่จัดการพลังงานของจอแสดงผล (DPMS) แทน X11

en: Line power
th: ไฟบ้าน

en: Lithium ion
th: ลิเทียมไอออน

en: Lithium iron phosphate
th: ลิเทียมไอรอนฟอสเฟต

en: Lithium polymer
th: ลิเทียมโพลิเมอร์

en: Lock screen
th: ล็อคหน้าจอ

en: Lock screen when system is going for sleep
th: ล็อคหน้าจอก่อนพักเครื่อง/จำศีลเครื่อง

en: Model
th: รุ่น

en: Monitor
th: จอภาพ

en: Mouse
th: เมาส์

en: Never
th: ไม่เลย

en: Nickel cadmium
th: นิกเกิล-แคดเมียม

en: Nickel metal hybride
th: นิกเกิลเมทัลไฮไดรด์

en: None
th: ไม่แสดง

en: None of the screen lock tools ran successfully, the screen will not be locked.
th: ไม่มีเครื่องมือล็อคจอภาพใดทำงานได้สำเร็จ จอภาพจะไม่มีการล็อค

en: None of the screen lock tools ran successfully, the screen will not be locked.
    Do you still want to continue to suspend the system?
th: ไม่มีเครื่องมือล็อคหน้าจอใดทำงานได้สำเร็จ หน้าจอจะไม่มีการล็อค
    คุณยังคงต้องการพักเครื่องต่อไปหรือไม่?

en: Not plugged in
th: ไม่ได้เสียบปลั๊ก

en: Nothing
th: ไม่ทำอะไร

en: On battery
th: ขณะใช้แบตเตอรี่

en: On critical battery power:
th: เมื่อพลังงานแบตเตอรี่ถึงขั้นวิกฤติ:

en: On inactivity reduce to
th: เมื่อไม่ใช้งาน หรี่ลงเหลือ

en: One hour
th: หนึ่งชั่วโมง

en: One minute
th: หนึ่งนาที

en: Percentage
th: เปอร์เซ็นต์ประจุ

en: Percentage and remaining time
th: เปอร์เซ็นต์ประจุและเวลาที่เหลือ

en: Permission denied
th: ไม่ได้รับอนุญาต

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: Plugged in
th: เสียบปลั๊ก

en: Power Manager
th: ระบบจัดการพลังงาน

en: Power Manager Plugin
th: ปลั๊กอินจัดการพลังงาน

en: Power Manager Plugin Settings
th: ตั้งค่าปลั๊กอินจัดการพลังงาน

en: Power management for the Xfce desktop
th: การจัดการพลังงานสำหรับเดสก์ท็อป Xfce

en: Power manager settings
th: ตั้งค่าระบบจัดการพลังงาน

en: PowerSupply
th: แหล่งจ่ายพลังงาน

en: Presentation _mode
th: โห_มดนำเสนอ

en: Put to sleep after
th: ให้จอหลับหลังจาก

en: Quit any running xfce power manager
th: จบการทำงานของระบบจัดการพลังงานของ Xfce ใดๆ ที่กำลังทำงานอยู่

en: Reduce after
th: หรี่หลังจาก

en: Remaining time
th: เวลาที่เหลือ

en: Restart the running instance of Xfce power manager
th: เริ่มการทำงานของระบบจัดการพลังงานของ Xfce ที่กำลังทำงานอยู่ใหม่

en: SOCKET ID
th: หมายเลขซ็อกเก็ต

en: Security
th: การรักษาความปลอดภัย

en: Serial
th: เลขลำดับ

en: Settings for the Xfce Power Manager
th: ตั้งค่าระบบจัดการพลังงานของ Xfce

en: Settings manager socket
th: ซ็อกเก็ตของโปรแกรมจัดการค่าตั้ง

en: Show label:
th: แสดงค่า:

en: Show the configuration dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบตั้งค่า

en: Shutdown
th: ปิดเครื่อง

en: Shutdown the system
th: ปิดเครื่อง

en: Status notifications
th: การแจ้งสถานะ

en: Suspend
th: พักเครื่อง

en: Suspend not supported
th: ไม่รองรับการพักเครื่อง

en: Suspend operation not permitted
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้พักเครื่อง

en: Suspend operation not supported
th: ไม่รองรับการพักเครื่อง

en: Suspend the system
th: พักเครื่อง

en: Switch off after
th: ปิดจอหลังจาก

en: Switch off display
th: ปิดจอแสดงผล

en: System
th: ระบบ

en: System is running on %s power
th: ระบบกำลังใช้พลังงานจาก %s

en: System is running on low power
th: ระบบเหลือพลังงานน้อย

en: System is running on low power. Save your work to avoid losing data
th: ระบบเหลือพลังงานน้อย กรุณาบันทึกงานของคุณเพื่อป้องกันข้อมูลสูญหาย

en: System sleep mode:
th: โหมดเครื่องหลับ:

en: System tray icon
th: ไอคอนในถาดระบบ

en: Tablet
th: แทบเล็ต

en: Technology
th: เทคโนโลยี

en: This development release fixes bugs with suspend and hibernate. It also improves the panel-plugin, incorporating the functionality of the (now dropped) brightness panel-plugin. A new popup notification was added to account for keyboard brightness changes and the Power Manager now also controls the X11 blank times.
th: รุ่นพัฒนารุ่นนี้มีการแก้บั๊กเกี่ยวกับการพักเครื่องและจำศีลเครื่อง และยังมีการปรับปรุงปลั๊กอินพาเนล โดยรวมเอาความสามารถของปลั๊กอินปรับความสว่าง (ซึ่งขณะนี้ถูกตัดออกแล้ว) เข้ามา มีการเพิ่มการแจ้งเหตุแบบผุดขึ้นเพื่อแสดงการปรับความสว่างผ่านแป้นพิมพ์ และขณะนี้ระบบจัดการพลังงานยังควบคุมเวลาดับจอของ X11 อีกด้วย

en: This development release introduces a lot of new features, among them suspending/hibernation without systemd and UPower>=0.99. It allows for individual control of systemd-inhibition, a new panel plugin to monitor battery and device charge levels replaces the trayicon. The settings dialog has been completely restructured for better oversight and many open bugs have been fixed and translations have been updated.
th: รุ่นพัฒนารุ่นนี้มีการเพิ่มความสามารถใหม่เข้ามามากมาย เช่น การพักเครื่อง/จำศีลเครื่องโดยใช้ systemd และ UPower>=0.99, สามารถควบคุมการระงับผ่าน systemd เป็นรายตัวได้, มีปลั๊กอินใหม่สำหรับพาเนลสำหรับเฝ้าสังเกตระดับประจุไฟแบตเตอรี่และอุปกรณ์ต่างๆ ซึ่งมาแทนที่ไอคอนถาด, กล่องโต้ตอบตั้งค่ามีการปรับโครงสร้างใหม่หมดเพื่อให้เห็นภาพรวมได้ดียิ่งขึ้น, และมีการแก้บั๊กหลายรายการ รวมทั้งการปรับคำแปลต่างๆ

en: This development release mostly fixes bugs and introduces better support for icon-themes by reducing the device icons and using standard names for them. It also features updated translations. The panel plugin has been renamed to Power Manager Plugin.
th: รุ่นพัฒนารุ่นนี้โดยส่วนใหญ่เป็นการแก้บั๊กต่างๆ และได้ปรับปรุงการรองรับชุดไอคอนโดยลดไอคอนของอุปกรณ์ต่างๆ ลง และใช้ชื่อไอคอนมาตรฐาน นอกจากนี้ยังมีการปรับคำแปล และเปลี่ยนชื่อปลั๊กอินพาเนลเป็น "ปลั๊กอินจัดการพลังงาน"

en: This is %s version %s, running on Xfce %s.
th: นี่คือ %s รุ่น %s ทำงานบน Xfce %s

en: This stable release fixes compilation problems, a memory leak and a few other minor bugs. Furthermore it provides updated translations.
th: รุ่นเสถียรรุ่นนี้มีการแก้ปัญหาการคอมไพล์ อุดหน่วยความจำรั่วไหล และแก้บั๊กเล็กน้อยอื่นๆ นอกจากนี้ ยังมีการปรับคำแปลต่างๆ ด้วย

en: True
th: ใช่

en: Type
th: ชนิด

en: Type '%s --help' for usage.
th: สั่ง "%s --help" เพื่อดูวิธีใช้

en: Unable to get connection to the message bus session
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังวาระของบัสข้อความได้

en: Unable to open the following url: %s
th: ไม่สามารถเปิด URL: %s

en: Uninterruptible Power Supply
th: อุปกรณ์ไฟฟ้าสำรอง (ยูพีเอส)

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Unknown time
th: ไม่ทราบเวลา

en: UpDevice object path
th: พาธของออบเจกต์ UpDevice

en: Vendor
th: ผู้จำหน่าย

en: Version information
th: แสดงข้อมูลรุ่น

en: Voltage
th: ความต่างศักย์

en: When all the power sources of the computer reach this charge level
th: เมื่อแหล่งพลังงานทั้งหมดของคอมพิวเตอร์ลดต่ำลงถึงระดับนี้

en: When hibernate button is pressed:
th: เมื่อกดปุ่มจำศีลเครื่อง:

en: When inactive for
th: เมื่อไม่ใช้งานเป็นเวลา

en: When laptop lid is closed:
th: เมื่อปิดฝาแล็ปท็อป:

en: When power button is pressed:
th: เมื่อกดปุ่มเปิด-ปิดเครื่อง:

en: When sleep button is pressed:
th: เมื่อกดปุ่มหลับ:

en: When the screensaver is activated
th: เมื่อโปรแกรมรักษาหน้าจอเริ่มทำงาน

en: When the screensaver is deactivated
th: เมื่อโปรแกรมรักษาหน้าจอหยุดทำงาน

en: With network manager support
th: รองรับโปรแกรมจัดการเครือข่าย

en: With policykit support
th: รองรับ policykit

en: Without network manager support
th: ไม่รองรับโปรแกรมจัดการเครือข่าย

en: Without policykit support
th: ไม่รองรับ policykit

en: Xfce Power Manager
th: ระบบจัดการพลังงานของ Xfce

en: Xfce power manager also provides a plugin for the Xfce and LXDE panels to control LCD brightness levels and to monitor battery and device charge levels.
th: ระบบจัดการพลังงานของ Xfce ยังได้จัดเตรียมปลั๊กอินสำหรับพาเนล Xfce และ LXDE สำหรับปรับความสว่างของจอ LCD และเฝ้าสังเกตระดับประจุไฟของแบตเตอรี่และอุปกรณ์ต่างๆ

en: Xfce power manager is already running
th: ระบบจัดการพลังงานของ Xfce ทำงานอยู่ก่อนแล้ว

en: Xfce power manager is not running
th: ระบบจัดการพลังงานของ Xfce ไม่ได้ทำงานอยู่

en: Xfce power manager manages the power sources on the computer and the devices that can be controlled to reduce their power consumption (such as LCD brightness level, monitor sleep, CPU frequency scaling).
th: ระบบจัดการพลังงานของ Xfce จะจัดการแหล่งพลังงานของคอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่างๆ ที่สามารถควบคุมได้ เพื่อลดการใช้พลังงานของอุปกรณ์เหล่านั้น (เช่น ระดับความสว่างของ LCD, การหลับของจอภาพ, การปรับความถี่ซีพียู)

en: Xfce4 Power Manager is not running, do you want to launch it now?
th: ระบบจัดการพลังงานของ Xfce ไม่ได้ทำงานอยู่ คุณต้องการเรียกทำงานเดี๋ยวนี้เลยหรือไม่?

en: Your %s charge level is low
    Estimated time left %s
th: ระดับประจุไฟของ %s อยู่ในระดับต่ำ
    เหลือเวลาจ่ายไฟประมาณ %s

en: Your %s is charging
th: %s กำลังประจุไฟ

en: Your %s is discharging
th: %s กำลังจ่ายไฟ

en: Your %s is empty
th: %s ไม่มีประจุไฟเหลือ

en: Your %s is fully charged
th: %s ประจุไฟเต็มแล้ว

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Power manager settings...
th: ตั้งค่าระบบจัดการ_พลังงาน...

en: hour | hours
th[0]: ชั่วโมง

en: hours
th: ชั่วโมง

en: minute | minutes
th[0]: นาที

en: minutes
th: นาที

en: one minute
th: หนึ่งนาที

en: seconds
th: วินาที
