gnome-system-tools - en to is translation catalogue (220 entries)

en: %s Properties
is: Eiginleikar %s

en: <span weight="bold" size="larger">Please enter your root password
is: <span weight="bold" size="larger">Vinsamlegast sláðu inn rótarlykilorð</span>

en: A user name must be specified.
is: Það verður að tilgreina notandanafn

en: Account
is: Aðgangur

en: Account data
is: Aðgangsgögn

en: Actions scheduler
is: Aðgerðaraðari

en: Add NTP Server
is: Bæta við NTP þjóni

en: Add a shared path, modifies it if it already exists
is: Bæta við deildri slóð, breyta henni ef hún er þegar til

en: Add allowed hosts
is: Bæta við leyfða hýsla

en: Add or remove users and groups
is: Bæta við notendum og hópum

en: Advanced
is: Ítarlegt

en: Advanced Settings
is: Ítarlegar stillingar

en: Advanced settings:
is: Ítarlegar stillingar:

en: Aliases
is: Samheiti

en: Aliases:
is: Samnefni:

en: Allowed host/network
is: Leyfðir hýslar/net

en: Allowed hosts:
is: Leyfðir hýslar:

en: Allows applications to use printers
is: Leyfir forritum að nota prentara

en: Allows users to login graphically
is: Leyfir notendum að skrá sig inn á myndrænan hátt

en: An unexpected error has occurred.
is: Ä

en: Analyzes your incoming mail for virus
is: Greinir hvort vírus sé í innpóstinum þínum

en: Antivirus
is: Vírusvörn

en: Are you sure you want to delete group "%s"?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða hópnum „%s‟?

en: Are you sure you want to delete this share?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessarri deilingu?

en: Assign a random password by default
is: Hafa sjálfgefið að tengja slembilykilorð

en: Automatic UID/GID
is: Sjálfvirkt UID/GID

en: Automatic configuration (DHCP)
is: Sjálfvirk stilling (DHCP)

en: Basic Settings
is: Grunnstillingar

en: Change _Host name
is: Breyta _hýsilnafni

en: Change system time, date, and timezone
is: Breyta kerfistíma, dagsetningu og tímabelti

en: Changing interface configuration
is: breyti viðmótstillingum netkerfis

en: Check password _quality
is: Kanna g_æði lykilorðs

en: Check that it is correctly typed and that it is correctly supported by your system.
is: Athugaðu þú hafir slegið þetta rétt inn og að það sé stutt af tölvunni á réttan hátt.

en: Check that the device is not busy and that is correctly attached to the computer.
is: Athugaðu að tækið sé ekki upptekið og að það sé tengt tölvunni á réttan hátt.

en: Check that this character is not used.
is: Athugaðu að þetta tákn sé ekki notað

en: Check that you have provided the same password in both text fields.
is: Athugaðu hvort þú hefur slegið inn sama lykilorðið í bæði textasvæðin.

en: Clock synchronization service
is: Klukkusamstillingarþjónusta

en: Comment:
is: Athugasemd:

en: Computer activity logger
is: Gangriti fyrir tölvuvirkni

en: Con_firmation:
is: Stað_festa:

en: Configure a network interface
is: Stilla netkerfisskil

en: Configure network devices and connections
is: Stilla nettæki og tengingar

en: Configure the first network interface with a specific type
is: Stilla fyrstu netkerfisskilin af tiltekinni gerð

en: Configure which services will be run when the system starts
is: Stilla hvaða þjónustur verða keyrðar þegar kerfið er ræst

en: Connections
is: Tengingar

en: Could not authenticate
is: Gat ekki auðkennt

en: Could not autodetect modem device
is: Gat ekki numið módem sjálfvirkt

en: Could not display help
is: Ekki tókst að sýna hjálpina

en: DNS Servers
is: DNS Þjónar

en: D_omain name:
is: Nafn _léns:

en: Data storage system
is: Gagnageymslukerfi

en: Database server
is: Gagnagrunnsþjónn

en: Days between warning and password expiration:
is: Dagar milli aðvörunar um að lykilorð sé að renna út:

en: Default _group:
is: Sjálf_gefinn hópur:

en: Default _shell:
is: Sjálfgefin _skel:

en: Delete current location
is: Eyða núgildandi staðsetningu

en: Delivers your outgoing mail
is: Afhendir útpóstinn þinn

en: Do not share
is: Ekki deila

en: Downloads your mail from remote accounts
is: Halar póstinum þínum niður frá fjartengdum reikningum

en: E_nable this connection
is: V_irkja þessa tengingu

en: Enter Password
is: Sláðu inn lykilorð

en: Executes scheduled actions
is: Framkvæmir raðaðar aðgerðir

en: FTP service
is: FTP þjónusta

en: Firewall
is: Eldveggur

en: Folder sharing service
is: Möppudeiliþjónusta

en: General
is: Almennt

en: Generate _random password
is: Framleiða s_lembilykiloðr

en: Graphical login manager
is: Myndrænn innskráningarstjóri

en: Group "%s" already exists
is: Hópurinn „%s‟ er þegar til

en: Group Members
is: Meðlimir hóps

en: Group _ID:
is: Hópein_kenni:

en: Group _name:
is: _Nafn hóps:

en: Group name has invalid characters
is: Hópnafn inniheldur ótækt tákn

en: Group name is empty
is: Hópnafn er autt

en: Group properties
is: Eiginleikar hóps:

en: Host Settings
is: Hýsilstillingar

en: Host name:
is: Hýsilnafn:

en: Hosts
is: Hýslar

en: INTERFACE
is: SKIL

en: IP Address
is: IP tala

en: IP address:
is: IP vistfang:

en: ISDN modem
is: ISDN módald

en: If you know for sure that it works like one of the platforms listed below, you can select that and continue. Note, however, that this might damage the system configuration or downright cripple your computer.
is: Ef þú ert alveg viss að það virki eins og einn verkvangurinn sem er á listanum hér að neðan getur þú valið hann og haldið áfram. Athugaðu samt að þetta gæti skemmt stillingar kerfisins eða jafnvel skemmt tölvuna þína.

en: Incomplete path in home directory
is: Ófullkomin slóð á heimamöppu

en: Incomplete path in shell
is: Ófullkominn slóð skeljar

en: Infrared connection
is: Innrauð tenging

en: Interface properties
is: Eiginleikar skila:

en: Internet service provider data
is: Gögn um bjóðanda internetþjónustu

en: Invalid character "%c" in comment
is: Ótækt tákn „%c‟ +i athugasemd

en: Keeps a log of your computer activity
is: Heldur kladda um virkni tölvunnar

en: Local Zeroconf network (IPv4 LL)
is: Staðrænt Zeroconf netkerfi (IPv4 LL)

en: Location:
is: Staður:

en: Ma_ximum days a password may be used:
is: Mesti _fjöldi daga sem má nota lykilorð:

en: Mail agent
is: Póstgerandi

en: Mail fetcher
is: Póstsækir

en: Manual
is: Handbók

en: Maximum UID:
is: Hæsta gildi notandaauðkennis (UID):

en: Mi_nimum days between password changes:
is: Min_nsti fjöldi daga milli breytinga á lykilorði:

en: Minimum GID:
is: Lægsta gildi hópaauðkennis (GID):

en: Minimum UID:
is: Lægsta gildi notandaauðkennis (UID):

en: Minimum days allowed between password changes:
is: Minnsti leyfður fjöldi daga milli breytinga á lykilorði:

en: Modem
is: Módem

en: Mounts your volumes automatically
is: Tengir eintök þín sjálfvirkt

en: NTP server
is: NTP þjónn

en: NTP support is not installed
is: NTP stuðningur er ekki settur upp

en: Name
is: Nafn

en: Name:
is: Nafn:

en: Netmask:
is: Netstafsía:

en: Network
is: Netkerfi

en: Network Settings
is: Stillingar nets

en: Network name (_ESSID):
is: Netnafn (_ESSID):

en: Network:
is: Netkerfi:

en: Number of days that a password may be used:
is: Fjöldi daga sem má nota lykilorð:

en: O_ffice location:
is: Staðsetning skri_fstofu:

en: Optional Settings
is: Valfrjálsar stillingar

en: Options
is: Valkostir

en: Other computers in your network will stop viewing this.
is: Aðrar tölvur á netinu geta ekki lengur skoðað þetta.

en: PATH
is: SLÓÐ

en: P_assword
is: L_ykilorð

en: Parallel port connection
is: Samhliðatengis tenging

en: Password Settings
is: Lykilorðsstillingar

en: Password set to:
is: Lykilorð set sem:

en: Please enter full path for home directory
    i.e.: /home/john.
is: Vinsamlegast sláðu inn fulla slóð fyrir heimamöppu
    t.d.: /home/john.

en: Please select a different user name.
is: Vinsamlegast veldu annað notandanafn.

en: Please set a valid user name consisting of a lower case letter followed by lower case letters and numbers.
is: Vensamlegast sláðu inn notandanafn sem byrjar á lágstaf sem lágstafir og tölur koma á eftir

en: Printer service
is: Prentþjónusta

en: Privileges
is: Forréttindi

en: Profile _name:
is: Heiti s_niðs:

en: Read only
is: Aðeins lesa

en: Remote shell server
is: Fjarskeljaþjónn

en: Roaming mode enabled
is: Rambandi hamur í gangi

en: Search Domains
is: Leitarlén

en: Secure shell server
is: Öruggur skeljaþjónn

en: Select the services that you wish to activate:
is: Veldu þær þjónustur sem þú vilt virkja:

en: Selection
is: Val

en: Serial modem
is: raðlínu módald

en: Services
is: Þjónustur

en: Set password b_y hand
is: Setja lykilorð hand_virkt

en: Share this folder with other computers
is: Deila þessari möppu með öðrum tölvum

en: Shared Folders
is: Deildar möppur

en: Shares folders over your network
is: Deilir möppum á netkerfinu þínu

en: Shares your web pages over the Internet
is: Deilir vefsíðunum þínum á Internetinu

en: Sharing services are not installed
is: Samnýttar þjónustur er ekki settar upp

en: Specify IP address
is: Tilgreina IP tölu

en: Specify hostname
is: Tilgreina hýsilsnafn

en: Specify network
is: Tilgreina net

en: Static IP address
is: Föst IP tala

en: Status
is: Staða

en: Stop
is: Stöðva

en: Synchronizes your computer clock with Internet time servers
is: Samstillir klukku tölvunnar við tímaþjóna á Internetinu

en: System Defaults
is: Sjálfgefin gildi kerfis

en: TYPE
is: GERÐ

en: The configuration could not be loaded
is: Ekki var hægt að hlaða stillingum

en: The configuration could not be saved
is: Ekki var hægt að vistas stillingu

en: The host name has changed
is: Hýsilnafnið hefur breyst

en: The interface does not exist
is: Skilin eru ekki til

en: The platform you are running is not supported by this tool
is: Þetta tól styður ekki þessa tegund vélbúnaðar

en: The system configuration has potentially changed.
is: Kerfisstillingar hafa mögulega breyst.

en: This action is allowed
is: Þessi virkni er leyfð

en: This action is not allowed
is: Þessi virkni er ekki leyfð

en: This may leave files with invalid group ID in the filesystem.
is: Þetta gæti skilið eftir skrár með ótækt hópeinkenni í skráakerfinu.

en: This will disable this user's access to the system without deleting the user's home directory.
is: Þetta afvirkjar aðgnang þessa notanda inná kerfið án þess að eyða heimamöppu notandans.

en: This will prevent you from launching new applications, and so you will have to log in again. Continue anyway?
is: Þetta mun hindra þig í að ræsa ný forrit og þú munnt þurfa að skrá þig inn aftur. Halda samt áfram?

en: This would leave the system unusable.
is: Þetta gerir kerfið ónothæft.

en: Time Zone
is: Tímabelti

en: Time and Date
is: Tími og dagsetning

en: Time and Date Settings
is: Tíma og dagsetningarstillingar

en: Time servers
is: Tímaþjónar

en: Time zone
is: Tímabelti

en: Time zone:
is: Tímabelti:

en: Type address
is: Sláðu inn veffang

en: Unsupported platform
is: óstuddur vélbúnaður

en: Update content? This will lose any modification in course.
is: Viltu uppfæra efni? Þú munt glata öllum breytingum sem eru í gangi.

en: Use the Internet service provider nameservers
is: Nota nafnaþjóna bjóðanda Internetþjónustu

en: User _password:
is: Lykilorð notanda:

en: User name "%s" already exists
is: Notandanafnið „%s‟ er þegar til

en: User name has invalid characters
is: Notandanafn er með ótæk tákn

en: User profiles
is: Notandasnið

en: Users and Groups
is: Notendur og hópar

en: Volumes mounter
is: Eintakatengir

en: WEP key (ascii)
is: WEP lykill (ascii)

en: WEP key (hexadecimal)
is: WEP lykill (hexadecimal)

en: Web server
is: Vefþjónn

en: Whether the users-admin tool should show all users and groups or not
is: Hvort notanda-stjórntækin ættu að sýna alla notendur og hópa eða ekki

en: Wireless connection
is: Þráðlaus tenging

en: You are not allowed to access the system configuration.
is: Þú hefur ekki aðgang að kerfisstillingum.

en: You are not allowed to modify the system configuration.
is: Þú hefur ekki leyfi til að breyta kerfisstillingu.

en: _Add
is: _Bæta við

en: _Autodetect
is: _Skynja sjálfvirkt

en: _Comments
is: A_thugasemdir:

en: _Date:
is: _Dagur:

en: _Days between warning and password expiration:
is: _Dagar milli aðvörunar og þess að lykilorð rennur út:

en: _Delete
is: _Eyða

en: _Dial prefix:
is: _Val forskeyti:

en: _Dial type:
is: Tegund _vals:

en: _Gateway address:
is: Netfan_g millinetagáttar:

en: _Generate
is: _Framleiða

en: _Home directory:
is: _Heimamappa:

en: _Home phone:
is: _Heimasími:

en: _IP address:
is: _IP tala:

en: _Local IP:
is: _Staðvær IP:

en: _Main group:
is: _Aðalhópur

en: _Modem port:
is: _Modem-tengi:

en: _Password:
is: _Lykilorð:

en: _Path:
is: Sló_ð:

en: _Phone number:
is: _Símanúmer

en: _Profile:
is: _Snið:

en: _Properties
is: _Eiginleikar

en: _Read only
is: _Aðeins lesa

en: _Real name:
is: _Raunverulegt nafn:

en: _Remote IP:
is: _Fjartengd IP-tala:

en: _Retry if the connection breaks or fails to start
is: _Reyna aftur ef tengingin dettur niður eða kemur ekki upp

en: _Set modem as default route to internet
is: _Velja módem sem sjálfgengna leið á netið

en: _Shell:
is: _Skel:

en: _Subnet mask:
is: _Undirnetsstafsía:

en: _Time:
is: _Tími:

en: _Unlock
is: _Aflæsa

en: _Username:
is: _Notandanafn:

en: _Volume:
is: _Styrkur:

en: _Work phone:
is: _Vinnusími:
