gtk+ 2.2 - en to cy translation catalogue (1500 entries)

en: A GdkImage to display
cy: GdkImage i'w ddangos

en: A GdkPixbuf to display
cy: GdkPixbuf i'w ddangos

en: A GdkPixmap to display
cy: GdkPixmap i'w ddangos

en: A GtkPackType indicating whether the child is packed with reference to the start or end of the parent
cy: Gwerth GtkPackType yn dynodi a ydi'r plentyn i'w bacio ar ddechrau neu ar ddiwedd ei rhiant

en: A boolean that determines whether the menu grabs the keyboard focus
cy: Gwerth Boole sy'n penderfynu a fydd y ddewislen yn cipio ffocws y bysellfwrdd

en: A boolean that indicates whether the menu is torn-off
cy: Gwerth Boole sy'n penderfynu a chaiff y ddewislen ei rhwygo

en: A column in the data source model to get the strings from
cy: Colofn yn y model ffynhonnell data i gyrchu'r llinynnau ohoni

en: A hash table representation of the color scheme.
cy: Cynrychiolaeth y thema liw o fewn tabl stwnsh.

en: A human-readable description of the status
cy: Disgrifiad o'r statws er mwyn i ddefnyddwyr ei ddarllen

en: A list of style attributes to apply to the text of the label
cy: Rhestr o briodweddau arddull i'w cymhwyso at destun y label

en: A list of style attributes to apply to the text of the renderer
cy: Rhestr o briodweddau arddull i'w cymhwyso at destun y lluniwr

en: A logo for the about box. If this is not set, it defaults to gtk_window_get_default_icon_list()
cy: Logo ar gyfer y blwch ynghylch. Os na osodir hyn, y dewis rhagosodedig yw gtk_window_get_default_icon_list()

en: A name for the action group.
cy: Enw ar gyfer y grŵp gweithred.

en: A named icon to use as the logo for the about box.
cy: Enw'r eicon i'w ddefnyddio fel logo ar gyfer y blwch 'ynghylch'.

en: A palette of named colors for use in themes
cy: Palet o liwiau penodol i'w defnyddio mewn themâu

en: A pointer to the pixel data of the pixbuf
cy: Pwyntydd at ddata picsel y pixbuf

en: A shorter label that may be used on toolbar buttons.
cy: Label byrrach gellir defnyddio ar fotymau barau offer.

en: A string used for identifying the print job.
cy: Llinyn i'w ddefnyddio i adnabod y dasg argraffu.

en: A string with _ characters in positions correspond to characters in the text to underline
cy: Llinyn efo nodau _ mewn safleoedd sy'n cyfateb i nodau i'w tanlinellu yn y testun

en: A title that may be displayed by the window manager when the popup is torn-off
cy: Teitl a all gael ei ddangos gan y rheolwr ffenestri pan rwygir y naidlen

en: A title that may be displayed by the window manager when this menu is torn-off
cy: Teitl a all gael ei ddangos gan y rheolwr ffenestri pan rwygir y ddewislen hon

en: A tooltip for this action.
cy: Brysgymorth ar gyfer y weithred hon.

en: A unique name for the action.
cy: Enw unigryw ar gyfer y weithred.

en: A widget to display in place of the usual expander label
cy: Teclyn i'w ddangos yn lle'r label ehangydd arferol

en: A widget to display in place of the usual frame label
cy: Teclyn i'w ddangos yn lle'r label arferol

en: Above child
cy: Uwchben y plentyn

en: Accelerator Closure
cy: Amgaead Cyflymydd

en: Accelerator Mode
cy: Modd y cyflymydd

en: Accelerator Widget
cy: Teclyn Cyflymu

en: Accelerator key
cy: Bysell cyflymu

en: Accelerator keycode
cy: Cod bysell cyflymu

en: Accelerator modifiers
cy: Addasydd cyflymydd

en: Accept focus
cy: Yn derbyn ffocws

en: Accepts PDF
cy: Yn derbyn PDF

en: Accepts PostScript
cy: Yn derbyn PostScript

en: Accepts tab
cy: Yn derbyn tab

en: Action
cy: Gweithred

en: Action Group
cy: Grŵp Gweithred

en: Action area border
cy: Border yr ardal gweithred

en: Activatable
cy: Gweithredadwy

en: Activates default
cy: Gweithredu'r rhagosodiad

en: Active
cy: Gweithredol

en: Active item
cy: Eitem weithredol

en: Activity Blocks
cy: Blociau Gweithred

en: Activity Step
cy: Cam y Weithred

en: Activity mode
cy: Modd gweithredu

en: Add tearoffs to menus
cy: Ychwanegu rhwygynnau at ddewislenni

en: Adjustment
cy: Addasiad

en: Align set
cy: Alinio set

en: Alignment
cy: Aliniad

en: Allow Async
cy: Caniatáu Anghydamser

en: Allow Grow
cy: Caniatáu Tyfiant

en: Allow Rules
cy: Caniatáu Rheolau

en: Allow Shrink
cy: Caniatáu Crebachu

en: Allow drawing of alternating color rows
cy: Caniatáu arlunio rhesi gyda lliwiau gwahanol bob yn ail

en: Allow empty
cy: Caniatáu gwerth gwag

en: Alternative button order
cy: Trefn fotymau arall

en: Alternative sort indicator direction
cy: Cyfeiriad dangosydd didoli amgen

en: Always enable arrows
cy: Galluogi saethau bob amser

en: Always show image
cy: Dangos delwedd pob tro

en: Amount of border space between the menubar shadow and the menu items
cy: Y gofod border rhwng cysgod y bar dewislen a'r eitemau dewislen

en: Amount of border space between the toolbar shadow and the buttons
cy: Faint o le border rhwng cysgod y bar offer a'r botymau

en: Amount of space used up by arrow
cy: Faint o le ddefnyddir gan y saeth

en: Amount to increase child's size on either side
cy: Faint i gynyddu maint y plentyn ar yr ochrau

en: Amount to increase child's size on the top and bottom
cy: Faint i gynyddu maint y plentyn ar y brig a'r gwaelod

en: Amount to indent the paragraph, in pixels
cy: Faint i fewnoli'r paragraff, mewn picseli

en: An XML string describing the merged UI
cy: Llinyn XML yn disgrifio'r rhyngwyneb cyfunedig

en: Angle
cy: Ongl

en: Angle at which the label is rotated
cy: Drwy ba ongl mae'r label wedi ei droi

en: Animation
cy: Animeiddiad

en: Anonymous User Data Pointer
cy: Pwyntydd Data Defnyddiwr Anhysbys

en: Appearance of the frame border
cy: Ymddangosiad border y ffrâm

en: Appearance of the shadow surrounding the arrow
cy: Edrychiad y cysgod o amgylch y saeth

en: Appearance of the shadow that surrounds the container
cy: Ymddangosiad y cysgod sy'n amgylchynu’r cynhwysydd

en: Appears as list
cy: Ymddangosir fel rhestr

en: Application paintable
cy: Peintiadwy gan y rhaglen

en: Application supplied widget for custom previews.
cy: Teclyn a ddarparwyd gan y rhaglen ar gyfer rhagolygon addasedig.

en: Application supplied widget for extra options.
cy: Teclyn a ddarparwyd gan y rhaglen ar gyfer opsiynau ychwanegol.

en: Arrow Scaling
cy: Graddio Saeth

en: Arrow Size
cy: Maint Saeth

en: Arrow X Displacement
cy: Dadleoliad X y Saeth

en: Arrow Y Displacement
cy: Dadleoliad Y y Saeth

en: Arrow direction
cy: Cyfeiriad y saeth

en: Arrow shadow
cy: Cysgod y saeth

en: Artists
cy: Artistiaid

en: Aspect ratio if obey_child is FALSE
cy: Cymhareb agwedd os yw obey_child yn FFALS

en: Aspect ratio with which to draw insertion cursor
cy: Cymhareb agwedd er mwyn arlunio'r cyrchydd mewnosod

en: Attributes
cy: Priodweddau

en: Authors
cy: Awduron

en: Backend
cy: Ochr Gefn

en: Backend for the printer
cy: Ochr gefn ar gyfer yr argraffydd

en: Background color
cy: Lliw'r cefndir

en: Background color as a (possibly unallocated) GdkColor
cy: Lliw cefndir fel lliw GdkColor (efallai heb ei neilltuo)

en: Background color as a GdkColor
cy: Lliw'r cefndir fel GdkColor

en: Background color as a string
cy: Lliw'r cefndir fel llinyn

en: Background color name
cy: Enw lliw'r cefndir

en: Background full height
cy: Cefndir uchder llawn

en: Background full height set
cy: Gosod holl uchder y cefndir

en: Background set
cy: Gosod cefndir

en: Background stipple mask
cy: Masg dotwaith y cefndir

en: Background stipple set
cy: Gosod dotwaith y cefndir

en: Backward stepper
cy: Camydd tuag yn ôl

en: Bar style
cy: Arddull bar

en: Bitmap to use as a mask when drawing the text background
cy: Didfap i'w ddefnyddio fel masg wrth arlunio cefndir y testun

en: Bitmap to use as a mask when drawing the text foreground
cy: Didfap i'w ddefnyddio fel masg wrth arlunio blaendir y testun

en: Bits per Sample
cy: Didau bob Sampl

en: Blinking
cy: Chwincio

en: Border between button edges and child.
cy: Border rhwng ymylon botwm a'r plentyn.

en: Border between text and frame.
cy: Border rhwng y testun a'r ffrâm.

en: Border between text and frame. Overrides the inner-border style property
cy: Border rhwng y testun a'r ffrâm. Yn gwrthwneud y briodwedd arddull border mewnol

en: Border relief
cy: Esgyniad border

en: Border width
cy: Lled border

en: Bottom Attach
cy: Clwm Gwaelod

en: Bottom Padding
cy: Bylchu Gwaelod

en: Bottom attachment
cy: Clymiad gwaelod

en: Buffer
cy: Byffer

en: Button relief
cy: Esgyniad y botwm

en: Button spacing
cy: Bylchiad botymau

en: Can be used to add a new child to the container
cy: Gellir ei ddefnyddio er mwyn ychwanegu plentyn i'r cynhwysydd

en: Can change accelerators
cy: Gellir newid cyflymwyr

en: Can default
cy: Gall fod yn rhagosodiad

en: Can focus
cy: Gallu ffocysu

en: Caps Lock warning
cy: Rhybudd Caps Lock

en: Case sensitive
cy: Gwahaniaethir priflythrennau

en: Cell background color
cy: Lliw cefndir y gell

en: Cell background color as a GdkColor
cy: Lliw cefndir y gell fel GdkColor

en: Cell background color as a string
cy: Lliw cefndir y gell fel llinyn

en: Cell background color name
cy: Enw lliw cefndir y gell

en: Cell background set
cy: Gosodir cefndir y gell

en: CellView model
cy: Model CellView

en: Child
cy: Plentyn

en: Child Pack direction
cy: Cyfeiriad pacio plentyn

en: Child X Displacement
cy: Dadleoliad X y Plentyn

en: Child Y Displacement
cy: Dadleoliad Y y Plentyn

en: Child internal height padding
cy: Ymyl fertigol mewnol y plentyn

en: Child internal width padding
cy: Ymyl llorweddol mewnol y plentyn

en: Child widget to appear next to the button text
cy: Teclyn plentyn i ymddangos nesaf i destun y ddewislen

en: Child widget to appear next to the menu text
cy: Teclyn plentyn i ymddangos nesaf i destun y ddewislen

en: Clickable
cy: Cliciadwy

en: Climb Rate
cy: Cyfradd Dringo

en: Climb rate
cy: Cyfradd Ddringo

en: Color Hash
cy: Stwnsh Lliw

en: Color Selection
cy: Dewis Lliw

en: Color of the selection box
cy: Lliw'r blwch dewis

en: Color of unvisited links
cy: Lliw'r cysylltion na ymwelwyd â hwy

en: Color of visited links
cy: Lliw'r cysylltion ymwelwyd â hwy

en: Color scheme
cy: Cynllun lliw

en: Color to use for even rows
cy: Y lliw i'w ddefnyddio ar gyfer rhesi eilrif

en: Color to use for odd rows
cy: Y lliw i'w ddefnyddio ar gyfer rhesi odrif

en: Color with which to draw error-indication underlines
cy: Pa liw i dynnu'r tanlinellau amlygu gwall

en: Color with which to draw insertion cursor
cy: Pa liw i arlunio'r cyrchydd mewnosod

en: Color with which to draw the secondary insertion cursor when editing mixed right-to-left and left-to-right text
cy: Y lliw i'w ddefnyddio er mwyn arlunio'r cyrchydd mewnosod eilaidd wrth olygu testun chwith-i'r-dde a dde-i'r-chwith cymysg

en: Colorspace
cy: Gofod lliw

en: Column Spacing
cy: Bylchiad Colofnau

en: Column gets share of extra width allocated to the widget
cy: Mae'r golofn yn derbyn rhan o'r lled ychwanegol a roddir i'r teclyn

en: Column headers respond to click events
cy: Mae penawdau colofnau yn ymateb i ddigwyddiadau clicio

en: Column is user-resizable
cy: Gall y defnyddiwr ailfeintio'r golofn

en: Column spacing
cy: Bylchu colofn

en: Column span column
cy: Colofn rhychwant colofn

en: Columns
cy: Colofnau

en: ComboBox model
cy: Model ComboBox

en: Command to run when displaying a print preview
cy: Gorchymyn i'w redeg wrth ddangos rhagolwg argraffu

en: Comments about the program
cy: Sylwadau ynglŷn â'r rhaglen

en: Comments string
cy: Llinyn sylwadau

en: Completion Model
cy: Model Cyflawni

en: Composite child
cy: Plentyn cyfansoddyn

en: Content Padding
cy: Padio Cynnwys

en: Content area border
cy: Ymyl yr ardal cynnwys

en: Copy target list
cy: Copïo rhestr darged

en: Copyright information for the program
cy: Gwybodaeth hawlfraint ar gyfer y rhaglen

en: Copyright string
cy: Llinyn hawlfraint

en: Create the same proxies as a radio action
cy: Creu'r un dirprwyon a gweithred radio

en: Credits to the translators. This string should be marked as translatable
cy: Diolchiadau i'r cyfieithwyr. Dylid marcio'r llinyn hwn yn gyfieithiadwy

en: Current Alpha
cy: Yr Alffa Gyfredol

en: Current Color
cy: Y Lliw Cyfredol

en: Current Page
cy: Tudalen Gyfredol

en: Current fixed width of the column
cy: Lled benodedig cyfredol y golofn

en: Current text of the buffer
cy: Testun sydd yn y byffer

en: Current width of the column
cy: Lled gyfredol y golofn

en: Cursor
cy: Cyrchydd

en: Cursor Blink
cy: Chwincio'r Cyrchydd

en: Cursor Blink Time
cy: Amser Chwincio'r Cyrchydd

en: Cursor Blink Timeout
cy: Amser Chwincio'r Cyrchwr

en: Cursor Position
cy: Safle'r Cyrchydd

en: Cursor Visible
cy: Cyrchydd Gweladwy

en: Cursor color
cy: Lliw'r cyrchydd

en: Cursor line aspect ratio
cy: Cymhareb agwedd llinell cyrchydd

en: Cursor position
cy: Safle'r cyrchwr

en: Cursor theme name
cy: Enw Thema Cyrchwr

en: Cursor theme size
cy: Maint thema cyrchwr

en: Curve type
cy: Math cromlin

en: Custom palette
cy: Palet addasedig

en: Custom tab label
cy: Label tab addasedig

en: Custom tabs for this text
cy: Tabiau addasedig ar gyfer y testun yma

en: Dash pattern used to draw the focus indicator
cy: Y patrwm i'w ddefnyddio er mwyn arlunio'r dangosydd ffocws

en: Dash pattern used to draw the tree view grid lines
cy: Y patrwm llinell doriad i'w ddefnyddio i ddangos y llinellau grid yn yr olwg goeden

en: Dash pattern used to draw the tree view lines
cy: Y patrwm llinell doriad i'w ddefnyddio i ddangos y llinellau golwg goeden

en: Day
cy: Diwrnod

en: Decorated
cy: Wedi Addurno

en: Default Display
cy: Dangosydd Rhagosodedig

en: Default Height
cy: Uchder Rhagosodedig

en: Default Outside Spacing
cy: Gofod Allanol Rhagosodedig

en: Default Page Setup
cy: Gosodiad Rhagosodedig Tudalen

en: Default Spacing
cy: Rhagosodiad Bylchu

en: Default Width
cy: Lled Rhagosodedig

en: Default command to run when displaying a print preview
cy: Gorchymyn rhagosodedig i'w redeg wrth ddangos rhagolwg argraffu

en: Default file chooser backend
cy: Ochr gefn rhagosod y dewisydd ffeil

en: Default print backend
cy: Ochr gefn rhagosod ar gyfer argraffu

en: Delay before drop down menus appear
cy: Saib cyn mae dewislenni gostwng yn ymddangos

en: Delay before hiding a submenu
cy: Saib cyn cuddio is-ddewislen

en: Delay before submenus appear
cy: Saib cyn fo is-ddewislenni yn ymddangos

en: Delay before the submenus of a menu bar appear
cy: Y saib cyn mae is-ddewislenni'r bar dewislen yn ymddangos

en: Deletable
cy: Gellir ei Ddileu

en: Deprecated property, use shadow_type instead
cy: Priodwedd a anghymeradwyir, defnyddiwch shadow_type yn lle

en: Destroy with Parent
cy: Dinistrio gyda'r Rhiant

en: Detail
cy: Manylder

en: Determines how the shadowed box around the viewport is drawn
cy: Penodi sut arlunnir y box cysgodig o gwmpas y porth golwg

en: Dialog
cy: Deialog

en: Digits
cy: Digidau

en: Discrete Blocks
cy: Blociau Arwahanol

en: Displace focus
cy: Dadleoli'r ffocws

en: Display a second backward arrow button on the opposite end of the scrollbar
cy: Dangos botwm tuag yn ôl eilaidd ar ochr cyferbyn y bar sgrolio

en: Display a second backward arrow button on the opposite end of the tab area
cy: Dangos saeth eilaidd tuag yn ôl ar yr ochr gyferbyn y maes tab

en: Display a second forward arrow button on the opposite end of the scrollbar
cy: Dangos ail fotwm tuag ymlaen ar ochr gyferbyn y bar sgrolio

en: Display a second forward arrow button on the opposite end of the tab area
cy: Dangos botwm eilaidd tuag ymlaen eilaidd ar ochr gyferbyn y bar sgrolio

en: Display the cell
cy: Dangos y gell

en: Display the cell sensitive
cy: Dangos sensitifrwydd y gell

en: Display the standard backward arrow button
cy: Dangos y botwm safonol saeth tuag yn ôl

en: Display the standard forward arrow button
cy: Dangos y saeth tuag ymlaen safonol

en: Do overwrite confirmation
cy: Dangos cadarnhad trosysgrifo

en: Documenters
cy: Dogfennwyr

en: Don't change slider size, just lock it to the minimum length
cy: Peidio newid maint y llithrydd ond ei gloi at yr hyd lleiaf

en: Double Arrows
cy: Saeth Ddwbl

en: Double Click Distance
cy: Pellter Clic Dwbl

en: Double Click Time
cy: Amser Clic Dwbl

en: Drag threshold
cy: Trothwy llusgo

en: Draw
cy: Arlunio

en: Draw Border
cy: Tynnu Border

en: Draw Indicator
cy: Arlunio Dangosydd

en: Draw Value
cy: Dangos y Gwerth

en: Draw as radio menu item
cy: Arlunio fel eitem dewislen radio

en: Draw slider ACTIVE during drag
cy: Dangos y llithrydd yn WEITHREDOL wrth ei lusgo

en: Draw the toggle button as a radio button
cy: Arlunio'r botwm toglu fel botwm radio

en: Editability set
cy: Gosod a yw'n olygadwy

en: Editable
cy: Golygadwy

en: Editable mode of the CellRenderer
cy: Modd golygadwy'r CellRenderer

en: Editing
cy: Golygu

en: Ellipsize
cy: Colli Geiriau

en: Ellipsize set
cy: Gosod man colli geiriau

en: Embedded
cy: Planedig

en: Enable Accelerators
cy: Galluogi Cyflymwyr

en: Enable Animations
cy: Galluogi Animeiddio

en: Enable Grid Lines
cy: Galluogi Llinellau Grid

en: Enable Mnemonics
cy: Galluogi Cofeiriau

en: Enable Popup
cy: Galluogi Bryslen

en: Enable Search
cy: Galluogi Chwilio

en: Enable Touchscreen Mode
cy: Galluogi Modd Sgrin Gyffwrdd

en: Enable Tree Lines
cy: Galluogi Llinellau Coeden

en: Enable arrow keys
cy: Galluogi'r botymau cyfeiriad

en: Enable extended row background theming
cy: Galluogi themâu estynedig i gefndir rhes

en: Error Bell
cy: Cloch Gwall

en: Error underline color
cy: Lliw tanlinellu gwall

en: Even Row Color
cy: Lliw Rhesi Eilrif

en: Events
cy: Digwyddiadau

en: Expand
cy: Ehangu

en: Expand timeout
cy: Terfyn amser ehangu

en: Expand value for timeouts, when a widget is expanding a new region
cy: Gwerth ehangu ar gyfer terfynau amser, pan fo teclyn yn ehangu ardal newydd

en: Expanded
cy: Wedi Ehangu

en: Expander Column
cy: Colofn Ehangu

en: Expander Size
cy: Maint yr Ehangwr

en: Export filename
cy: Allforio enw ffeil

en: Extension events
cy: Digwyddiadau estyniad

en: Extra indentation for each level
cy: Mewnoliad ychwanegol ar gyfer bob level

en: Extra space at the left and right edges of the menu
cy: Gofod ychwanegol ar ochr chwith a de'r ddewislen

en: Extra space at the top and bottom of the menu
cy: Gofod ychwanegol ar ben a gwaelod y ddewislen

en: Extra space to add for GTK_CAN_DEFAULT buttons
cy: Gofod ychwanegol i'w ychwanegu ar gyfer botymau GTK_CAN_DEFAULT

en: Extra space to add for GTK_CAN_DEFAULT buttons that is always drawn outside the border
cy: Lle ychwanegol ar gyfer botymau GTK_CAN_DEFAULT sydd wastad wedi ei lunio y tu allan i'r border

en: Extra space to put between the child and its left and right neighbors, in pixels
cy: Faint o le ychwanegol i'w roi rhwng y plentyn a'i gymdogion i'r chwith ac i'r dde, mewn picseli

en: Extra space to put between the child and its neighbors, in pixels
cy: Gofod ychwanegol i'w rhoi rhwng y plentyn a'i gymdogion, mewn picseli

en: Extra space to put between the child and its upper and lower neighbors, in pixels
cy: Lle ychwanegol i'w roi rhwng y plentyn a'i gymdogion uwchben ac islaw, mewn picseli

en: Extra spacing applied to the width of a progress bar.
cy: Bylchiad ychwanegol i led bar cynnydd.

en: Extra widget
cy: Teclyn ychwanegol

en: FALSE displays the "invisible char" instead of the actual text (password mode)
cy: Mae FALSE yn dangos y "nod anweladwy" yn lle'r gwir destun (modd cyfrinair)

en: FALSE if this represents a real hardware printer
cy: FFALS os yw hyn yn cynrychioli argraffydd caledwedd go iawn

en: FALSE removes outside bevel from entry
cy: FALSE yn tynnu'r befel allanol o'r cofnod

en: Fallback Icon Theme Name
cy: Enw Thema Eicon Wrth Gefn

en: File System Backend
cy: Ochr Gefn System Ffeiliau

en: Filename
cy: Enw Ffeil

en: Filename to load and display
cy: Enw'r ffeil i'w lwytho a dangos

en: Fill
cy: Llenwi

en: Fill Level
cy: Lefel Llenwi

en: Filter
cy: Hidl

en: Fixed Height Mode
cy: Modd Uchder Gosodedig

en: Fixed Width
cy: Lled Benodedig

en: Fixed slider size
cy: Maint llithrydd gosodedig

en: Focus in Toplevel
cy: Ffocws yn y Lefel Dop

en: Focus line dash pattern
cy: Patrwm llinell ffocws

en: Focus linewidth
cy: Lled y llinell ffocws

en: Focus on click
cy: Ffocysu pan mae clic

en: Focus on map
cy: Ffocysu pan mae map

en: Focus padding
cy: Padio ffocws

en: Follow State
cy: Dilyn Stad

en: Font
cy: Ffont

en: Font Name
cy: Enw Ffont

en: Font description as a PangoFontDescription struct
cy: Disgrifiad ffont fel strwythur PangoFontDescription

en: Font description as a string, e.g. "Sans Italic 12"
cy: Disgrifiad ffont fel llinyn, e.e. "Sans Italic 12"

en: Font family
cy: Teulu'r ffont

en: Font family set
cy: Gosodir teulu ffont

en: Font name
cy: Enw ffont

en: Font options
cy: Opsiynau ffont

en: Font points
cy: Pwyntiau'r ffont

en: Font resolution
cy: Cydraniad ffont

en: Font scale
cy: Graddfa'r ffont

en: Font scale set
cy: Gosod graddfa ffont

en: Font scaling factor
cy: Ffactor graddio'r  ffont

en: Font size
cy: Maint y ffont

en: Font size as a scale factor relative to the default font size. This properly adapts to theme changes etc. so is recommended. Pango predefines some scales such as PANGO_SCALE_X_LARGE
cy: Maint y ffont fel ffactor graddio yn gymharol i faint rhagosodedig y ffont. Mae hyn yn addasu'n gywir i newidiadau mewn thema a.y.b., felly argymhellir hyn. Mae Pango yn diffinio rhai graddfeydd megis PANGO_SCALE_X_LARGE

en: Font size in Pango units
cy: Maint y ffont mewn unedau Pango

en: Font size in points
cy: Maint y ffont mewn pwyntiau

en: Font size set
cy: Gosod maint ffont

en: Font stretch
cy: Ymestyniad y ffont

en: Font stretch as a PangoStretch, e.g. PANGO_STRETCH_CONDENSED
cy: Ymestyniad y ffont fel PangoStretch, e.e. PANGO_STRETCH_CONDENSED

en: Font stretch set
cy: Gosod estyniad ffont

en: Font style
cy: Arddull y ffont

en: Font style as a PangoStyle, e.g. PANGO_STYLE_ITALIC
cy: Arddull ffont fel PangoStyle, e.e. PANGO_STYLE_ITALIC

en: Font style set
cy: Gosod Arddull Ffont

en: Font variant
cy: Amrywiad y ffont

en: Font variant as a PangoVariant, e.g. PANGO_VARIANT_SMALL_CAPS
cy: Amrywiad ffont fel PangoVariant, e.e. PANGO_VARIANT_SMALL_CAPS

en: Font variant set
cy: Gosod amrywiant ffont

en: Font weight
cy: Pwysau'r ffont

en: Font weight as an integer, see predefined values in PangoWeight; for example, PANGO_WEIGHT_BOLD
cy: Pwysau'r ffont fel cyfanrif, gweler gwerthoedd yn PangoWeight; e.e. PANGO_WEIGHT_BOLD

en: Font weight set
cy: Gosod pwysau ffont

en: Force aspect ratio to match that of the frame's child
cy: Gorfodi'r gymhareb agwedd i gydweddu a hwnnw plentyn y ffrâm

en: Foreground color
cy: Lliw'r blaendir

en: Foreground color as a (possibly unallocated) GdkColor
cy: Lliw'r blaendir fel GdkColor (efallai heb ei neilltuo)

en: Foreground color as a GdkColor
cy: Lliw'r blaendir fel GdkColor

en: Foreground color as a string
cy: Lliw'r blaendir fel llinyn

en: Foreground color name
cy: Enw lliw'r blaendir

en: Foreground set
cy: Gosod blaendir

en: Foreground stipple mask
cy: Mag dotwaith y blaendir

en: Foreground stipple set
cy: Gosod dotwaith y blaendir

en: Forward stepper
cy: Camydd tuag ymlaen

en: Fraction
cy: Ffracsiwn

en: Frame shadow
cy: Cysgod ffrâm

en: GIcon for primary icon
cy: GIcon ar gyfer yr eicon primaidd

en: GIcon for secondary icon
cy: GIcon ar gyfer yr eicon eilaidd

en: GTK Modules
cy: Modylau GTK

en: GdkPixbufAnimation to display
cy: GdkPixbufAnimation i'w ddangos

en: Gravity
cy: Disgyrchiant

en: Grid line pattern
cy: Patrwm llinell grid

en: Grid line width
cy: Lled llinell grid

en: Group
cy: Grŵp

en: Group ID
cy: ID Grŵp

en: Group ID for tabs drag and drop
cy: ID Grŵp ar gyfer llusgo a gollwng tabiau

en: Group for tabs drag and drop
cy: ID Grŵp ar gyfer llusgo a gollwng tabiau

en: Handle Size
cy: Maint y Ddolen

en: Handle position
cy: Safle'r ddolen

en: Has Alpha
cy: Defnyddio Alffa

en: Has Entry
cy: Ganddo Gofnod

en: Has Frame
cy: Ganddo Ffrâm

en: Has Opacity Control
cy: Biau Rheolwr Tryloywder

en: Has Resize Grip
cy: Efo Dolen Ail-fentio

en: Has default
cy: Efo'r rhagosodiad

en: Has focus
cy: Efo ffocws

en: Has palette
cy: Biau Palet

en: Has selection
cy: Ganddo ddewis

en: Has separator
cy: Mae gwahanwr ganddo

en: Has tooltip
cy: Ganddo frysgymorth

en: Header Padding
cy: Padio Pennyn

en: Header image
cy: Delwedd pennyn

en: Header image for the assistant page
cy: Delwedd pennyn y dudalen gynorthwyo

en: Headers Clickable
cy: Penawdau Gellir Eu Clicio

en: Headers Visible
cy: Penawdau'n Weladwy

en: Height
cy: Uchder

en: Height request
cy: Ymofyniad uchder

en: Help Button
cy: Botwm Cymorth

en: Hide if empty
cy: Cuddio os yn wag

en: Hint to help the desktop environment understand what kind of window this is and how to treat it.
cy: Awgrym i helpu'r amgylchedd penbwrdd ddeall pa fath o ffenestr yw hon a sut i ymdrin â hi.

en: Homogeneous
cy: Cydryw

en: Horizontal Adjustment
cy: Addasydd Llorweddol

en: Horizontal Adjustment for the widget
cy: Addasydd Llorweddol ar gyfer y teclyn

en: Horizontal Alignment
cy: Cyfuniad Llorweddol

en: Horizontal Offset
cy: Atred Llorweddol

en: Horizontal Padding
cy: Padio llorweddol

en: Horizontal Scroll Arrow Length
cy: Hyd Saeth Sgrolio Lorweddol

en: Horizontal Scrollbar Policy
cy: Polisi Bar Sgrolio Llorweddol

en: Horizontal Separator Width
cy: Lled Gwahanydd Llorweddol

en: Horizontal Tab Border
cy: Border Llorweddol Tabiau

en: Horizontal adjustment
cy: Addasiad llorweddol

en: Horizontal adjustment for the text widget
cy: Yr addasydd llorweddol ar gyfer y teclyn testun

en: Horizontal alignment
cy: Cyfuniad llorweddol

en: Horizontal alignment for child
cy: Cyfuniad llorweddol y plentyn

en: Horizontal options
cy: Opsiynau llorweddol

en: Horizontal padding
cy: Bylchu llorweddol

en: Horizontal position of child in available space. 0.0 is left aligned, 1.0 is right aligned
cy: Safle llorweddol y plentyn o fewn y lle sydd ar gael. Mae 0.0 ar y chwith a 1.0 ar y dde.

en: Horizontal scale
cy: Graddfa lorweddol

en: Horizontal space between cells.  Must be an even number
cy: Gofod llorweddol rhwng celloedd. Rhaid ei fod yn rhif eilaidd.

en: Hover Expand
cy: Ehangu drwy Hofran

en: Hover Selection
cy: Dewis drwy Hofran

en: How far in the x direction to move the arrow when the button is depressed
cy: Pa mor bell yn y cyfeiriad x i symud y saeth pan wasgir y botwm

en: How far in the x direction to move the child when the button is depressed
cy: Pa mor bell ar hyd yr echelin x i symud y plentyn pan gaiff y botwm ei wasgu

en: How far in the y direction to move the arrow when the button is depressed
cy: Pa mor bell yn y cyfeiriad y i symud y saeth pan wasgir y botwm

en: How far in the y direction to move the child when the button is depressed
cy: Pa mor bell ar hyd yr echelin y i symud y plentyn pan gaiff y botwm ei wasgu

en: How long to show the last input character in hidden entries
cy: Am ba hyd i ddangos y nod a fewnbynnwyd diwethaf o fewn cofnodion cudd

en: How the range should be updated on the screen
cy: Sut dylid diweddaru'r cyfwng ar y sgrin

en: How the text and icon of each item are positioned relative to each other
cy: Sut y gosodir testun ac eicon bob eitem mewn perthynas â'i gilydd

en: How to align the lines
cy: Sut i alinio'r llinellau

en: How to break the string into multiple lines, if the cell renderer does not have enough room to display the entire string
cy: Sut i dorri'r llinyn yn amryw linellau, os nad oes gan y llunydd cellau ddigon o le i ddangos y llinyn yn gyfan, neu o gwbl

en: How to draw the input method preedit string
cy: Sut i arlunio llinyn cyn-olygu'r modd mewnbwn

en: How to draw the input method statusbar
cy: Sut i arlunio'r bar statws modd mewnbwn

en: How to draw the toolbar
cy: Sut i arlunio'r bar offer

en: How to layout the buttons in the box. Possible values are default, spread, edge, start and end
cy: Sut i lunweddu'r botymau yn y blwch. Gwerthoedd posib: arferol, gorchuddio, ymylon, dechrau a diwedd

en: IM Preedit style
cy: Arddull Cyn-olygu modd mewnbwn

en: IM Status style
cy: Arddull statws modd mewnbwn

en: Icon
cy: Eicon

en: Icon Name
cy: Enw Eicon

en: Icon Sizes
cy: Meintiau Eiconau

en: Icon Theme Name
cy: Enw Thema Eicon

en: Icon View Model
cy: Model Golwg Eicon

en: Icon for this window
cy: Eicon ar gyfer y ffenestr hon

en: Icon name
cy: Enw Eicon

en: Icon name for primary icon
cy: Enw eicon ar gyfer yr eicon primaidd

en: Icon name for secondary icon
cy: Enw eicon ar gyfer yr eicon eilaidd

en: Icon set
cy: Set eiconau

en: Icon set to display
cy: Set eiconau i'w ddangos

en: Icon size
cy: Maint eicon

en: Icon size set
cy: Gosodwyd maint eicon

en: Icon spacing
cy: Bylchiad eiconau

en: Icon widget
cy: Teclyn eicon

en: Icon widget to display in the item
cy: Y teclyn eicon i'w ddangos yn yr eitem

en: If FALSE, don't allow to enter strings other than the chosen ones
cy: Os FALSE, peidio â gadael i unrhyw linynnau gael eu rhoi ar wahân i'r rhai dewisedig.

en: If TRUE, a heading is displayed
cy: Os yn wir, dangosir pennawd

en: If TRUE, day names are displayed
cy: Os yn wir, dangosir enwau diwrnodau

en: If TRUE, details are shown
cy: Os TRUE, dangosir manylion

en: If TRUE, pressing the right mouse button on the notebook pops up a menu that you can use to go to a page
cy: Os TRUE, bydd gwasgu botwm de'r llygoden ar y nodlyfr yn dangos bryslen gallwch ddefnyddio er mwyn mynd at dudalen

en: If TRUE, scroll arrows are added if there are too many tabs to fit
cy: Os TRUE, ychwanegir saethau sgrolio os mae gormod o dabiau i ffitio

en: If TRUE, the GtkProgress is in activity mode, meaning that it signals something is happening, but not how much of the activity is finished. This is used when you're doing something but don't know how long it will take.
cy: Os TRUE mae'r GtkProgress mewn modd gweithred, sy'n golygu ei fod yn dangos fod rhywbeth yn digwydd, ond nid faint o'r weithred sydd wedi gorffen. Caiff hyn ei ddefnyddio pan ydych yn gwneud rhywbeth heb wybod ei hyd amser.

en: If TRUE, the child appears in a secondary group of children, suitable for, e.g., help buttons
cy: Os TRUE, fe fydd y plentyn yn ymddangos mewn grŵp eilaidd o blant, yn addas ar gyfer, e.e., botymau cymorth

en: If TRUE, the child can be made smaller than its requisition
cy: Os yn wir, gellir gwneud y plentyn yn llai na'i ofyniad

en: If TRUE, the child expands and shrinks along with the paned widget
cy: Os yn wir, mae'r plentyn yn ehangu a chrebachu gyda'r teclyn cwarelog

en: If TRUE, the popup window will appear for a single match.
cy: Os GWIR, bydd ffenestr y naidlen yn ymddangos os ceir un cydweddiad.

en: If TRUE, the popup window will have the same size as the entry
cy: Os GWIR, bydd ffenestr y naidlen yr un maint â'r cofnod

en: If TRUE, the selected month cannot be changed
cy: Os yn wir, ni ellir newid y mis dewisedig

en: If TRUE, the table cells are all the same width/height
cy: Os GWIR, mae celloedd y tabl oll yr un lled/uchder

en: If TRUE, the widget will receive the default action when it is focused
cy: Os TRUE, fe fydd y teclyn yn derbyn y weithred rhagosodedig pan ffocysir ef

en: If TRUE, the window has no mimimum size. Setting this to TRUE is 99% of the time a bad idea
cy: Os GWIR, does dim maint lleiaf i'r ffenestr. Mae gosod hyn yn WIR yn syniad gwael 99% o'r amser

en: If TRUE, the window is modal (other windows are not usable while this one is up)
cy: Os TRUE, mae'r ffenestr yn foddol (ni ellir defnyddio ffenestri eraill tra bo'r ffenest hon i fyny)

en: If TRUE, unmapped widgets are ignored when determining the size of the group
cy: Os GWIR, bydd teclynnau heb eu mapio yn cael eu hanwybyddu wrth ddirnad maint y grŵp

en: If TRUE, users can expand the window beyond its minimum size
cy: Os GWIR, gall ddefnyddwyr ehangu'r ffenestr y tu hwnt i'w maint lleiaf

en: If TRUE, users can resize the window
cy: Os GWIR, gall ddefnyddwyr newid maint y ffenestr

en: If TRUE, week numbers are displayed
cy: Os yn wir, dangosir rhifau wythnosau

en: If an arrow should be shown if the toolbar doesn't fit
cy: A ddylid dangos saeth os nad yw'r bar offer yn ffitio

en: If available horizontal space is bigger than needed for the child, how much of it to use for the child. 0.0 means none, 1.0 means all
cy: Os mae'r gofod llorweddol sydd ar gael yn fwy na sydd angen gan y plentyn, faint ohoni i'w ddefnyddio ar gyfer y plentyn. Mae 0.0 yn golygu dim. Mae 1.0 yn golygu popeth.

en: If available vertical space is bigger than needed for the child, how much of it to use for the child. 0.0 means none, 1.0 means all
cy: Os mae'r gofod fertigol sydd ar gael yn fwy na sydd angen gan y plentyn, faint ohoni i'w ddefnyddio ar gyfer y plentyn. Mae 0.0 yn golygu dim. Mae 1.0 yn golygu popeth.

en: If set, an underline in the label property indicates that the next character should be used for the mnemonic accelerator key in the overflow menu
cy: Os wedi ei osod, bydd tanlinell yn y briodwedd label yn dynodi dylid defnyddio'r nod nesaf ar gyfer y fysell cyflymydd mnemonig yn y ddewislen gorlif

en: If set, an underline in the text indicates the next character should be used for the mnemonic accelerator key
cy: A ddylid defnyddio tanlinellu yn y testun er mwyn dynodi y dylid defnyddio'r nod nesaf fel coflythyren bysell cyflymu

en: If set, the label is used to pick a stock item instead of being displayed
cy: A ddylid defnyddio’r label er mwyn dewis eitem stoc yn lle ei ddangos

en: If set, wrap lines if the text becomes too wide
cy: Os gosodir, amlapio llinellau os mae'r testun yn rhy lydan

en: If the insertion cursor is shown
cy: Dangos y cyrchydd mewnosod

en: If the toggle action should be active in or not
cy: A ddylai'r weithred togl fod ar waith ai peidio

en: If the toggle button is in an "in between" state
cy: A ydy'r botwm togl mewn cyflwr "yn y canol"

en: If the toggle button should be pressed in or not
cy: A ddylai'r botwm togl fod wedi ei wasgu i mewn ai peidio

en: If the toggle part of the button is displayed
cy: A chaiff rhan togl y botwm ei ddangos

en: If the tooltips of the toolbar should be active or not
cy: A dylid gweithredu brysgymorth y bar offer ai peidio

en: If this window should be destroyed when the parent is destroyed
cy: A ddylid dinistrio'r ffenestr hon pan ddinistrir y rhiant

en: If wrap is set, controls how linewrapping is done
cy: Os yw amlapio wedi ei osod, mae hwn yn rheoli sut gaiff amlapio llinellau ei wneud

en: Ignore hidden
cy: Anwybyddu rhai cudd

en: Image
cy: Delwedd

en: Image position
cy: Lleoliad delwedd

en: Image spacing
cy: Bylchiad delwedd

en: Image widget
cy: Teclyn delwedd

en: Image/label border
cy: Border delwedd/label

en: Inconsistent
cy: Anghyson

en: Inconsistent state
cy: Cyflwr anghyson

en: Indent
cy: Mewnoli

en: Indent Expanders
cy: Mewnoli Ehangwyr

en: Indent set
cy: Gosod mewnoliad

en: Indicator Size
cy: Maint Dangosydd

en: Indicator Spacing
cy: Bylchu Dangosydd

en: Indicator size
cy: Maint dangosydd

en: Inline completion
cy: Cwblhau'r llinell

en: Inline selection
cy: Dewis yn fewnol

en: Inner Border
cy: Border Mewnol

en: Interior Focus
cy: Ffocws Mewnol

en: Internal padding
cy: Bylchu mewnol

en: Invert direction slider moves to increase range value
cy: Gwrthdroi'r cyfeiriad mae'r llithrydd yn symud er mwyn cynyddu gwerth y cyfwng

en: Inverted
cy: Gwrthdroi

en: Invisible
cy: Anweladwy

en: Invisible character
cy: Nod anweladwy

en: Invisible set
cy: Gosod gwelededd

en: Is Active
cy: Yn Weithredol

en: Is Expanded
cy: Wedi ei Ehangu

en: Is Expander
cy: Ehangydd Ydyw

en: Is Virtual
cy: Yn Rhith

en: Is focus
cy: Yw'r ffocws

en: Is important
cy: Yn bwysig

en: Is this curve linear, spline interpolated, or free-form
cy: Ydy'r gromlin yma yn llinol, rhyngosodedig sblein, neu'n rhydd ei ffurf

en: Job Count
cy: Y Cyfrif Tasgau

en: Job Name
cy: Enw'r Dasg

en: Justification
cy: Unioni

en: Justification set
cy: Gosod unioniad

en: Key Theme Name
cy: Enw'r Thema Allweddol

en: Keybinding to activate the menu bar
cy: Bysellrwymiad er mwyn gweithredu'r bar dewislen

en: Keynav Cursor Only
cy: Llywio Allweddell ar Gyrchwyr yn Unig

en: Keynav Wrap Around
cy: Amlapio wrth Lywio Allweddell

en: Label for the tab containing custom widgets.
cy: Label ar gyfer y tab sy'n cynnwys teclynnau addasedig.

en: Label widget
cy: Teclyn label

en: Label xalign
cy: Cyfuniad X y label

en: Label yalign
cy: Cyfuniad Y y label

en: Language
cy: Iaith

en: Language set
cy: Gosod iaith

en: Largest possible value for the "position" property
cy: Gwerth mwyaf posib y briodwedd "safle"

en: Layout style
cy: Arddull llunweddu

en: Left Attach
cy: Clymiad Chwith

en: Left Margin
cy: Ymyl Chwith

en: Left Padding
cy: Bylchu Chwith

en: Left attachment
cy: Clymiad chwith

en: Left margin
cy: Ymyl chwith

en: Left margin set
cy: Gosod ymyl chwith

en: Left, right, or center justification
cy: Unioni i'r chwith, i'r dde, neu yn y canol

en: Length of scale's slider
cy: Hyd llithrydd y raddfa

en: Length of step buttons at ends
cy: Maint y botymau camu ger yr ymylau

en: Length of the cursor blink cycle, in milliseconds
cy: Hyd cylchdro chwincio'r cyrchwr, mewn milfedau eiliad

en: Level Indentation
cy: Mewnoliad Lefel

en: Limit
cy: Terfyn

en: Line Wrap
cy: Amlapio Llinellau

en: Line wrap
cy: Amlapio llinellau

en: Line wrap mode
cy: Modd amlapio llinellau

en: List of authors of the program
cy: Rhestr o awduron y rhaglen

en: List of currently active GTK modules
cy: Rhestr o'r modylau GTK sy'n weithredol ar hyn o bryd

en: List of icon sizes (gtk-menu=16,16:gtk-button=20,20...
cy: Rhestr meintiau eiconau (gtk-menu=16,16:gtk-button=20,20...

en: List of people documenting the program
cy: Rhestr o'r rhai ysgrifennodd ddogfennaeth y rhaglen

en: List of people who have contributed artwork to the program
cy: Rhestr o'r rhai gyfrannodd waith graffeg/celf i'r rhaglen

en: List of the GtkPrintBackend backends to use by default
cy: Rhestr yr ochrau cefn GtkPrintBackend i'w defnyddio'n rhagosod

en: Local Only
cy: Lleol yn Unig

en: Local only
cy: Lleol yn Unig

en: Location
cy: Lleoliad

en: Logo Icon Name
cy: Enw Eicon y Logo

en: Lower
cy: Isaf

en: Lower limit of ruler
cy: Cyfwng isaf y mesur

en: Lower stepper sensitivity
cy: Sensitifrwydd y camydd is

en: Make the expanders indented
cy: Mewnoli ehangwyr

en: Margin
cy: Ymyl

en: Margin Accumulates
cy: Ffiniau'n Cronni

en: Marked up text to render
cy: Y testun a thagiau i'w lunio

en: Markup
cy: Tagdestun

en: Markup column
cy: Colofn tagdestun

en: Mask
cy: Masg

en: Mask bitmap to use with GdkImage or GdkPixmap
cy: Didfap masg i'w ddefnyddio â GdkImage neu GdkPixmap

en: Max Size
cy: Maint Mwyaf

en: Maximal Position
cy: Safle Mwyaf

en: Maximum Value
cy: Gwerth Mwyaf

en: Maximum Width
cy: Lled Fwyaf

en: Maximum Width In Characters
cy: Uchafswm Lled Mewn Nodau

en: Maximum X
cy: X Mwyaf

en: Maximum Y
cy: Y Mwyaf

en: Maximum allowed width of the column
cy: Y lled fwyaf caniateir i'r golofn

en: Maximum amount of space an expandable item will be given
cy: Uchafrif y gofod a roddir i eitem a ellir ei ehangu

en: Maximum child expand
cy: Uchafswm ehangu'r plentyn

en: Maximum distance allowed between two clicks for them to be considered a double click (in pixels)
cy: Y pellter hiraf rhwng dau glic er mwyn eu trin yn glic dwbl (mewn picseli)

en: Maximum length
cy: Hyd mwyaf

en: Maximum number of characters for this entry. Zero if no maximum
cy: Y nifer fwyaf o nodau ar gyfer y cofnod hwn. Sero os nad oes cyfwng uchaf

en: Maximum possible X value
cy: Gwerth mwyaf posib X

en: Maximum possible value for Y
cy: Gwerth mwyaf posib Y

en: Maximum size of the ruler
cy: Maint mwyaf y mesur

en: Maximum time allowed between two clicks for them to be considered a double click (in milliseconds)
cy: Yr amser hiraf rhwng dau glic er mwyn eu trin yn glic dwbl (mewn milfedau eiliadau)

en: Menu
cy: Dewislen

en: Menu bar accelerator
cy: Cyflymydd bar dewislen

en: Menu label
cy: Label dewislen

en: Merged UI definition
cy: Diffiniad rhyngwyneb cyfunedig

en: Message Buttons
cy: Botymau Neges

en: Message Type
cy: Math Neges

en: Metric
cy: Metrig

en: Minimal Position
cy: Safle Lleiaf

en: Minimum Key Length
cy: Hyd Allwedd Lleiaf

en: Minimum Slider Length
cy: Hyd Lleiaf y Llithrydd

en: Minimum Value
cy: Gwerth Lleiaf

en: Minimum Width
cy: Lled Lleiaf

en: Minimum X
cy: X Lleiaf

en: Minimum Y
cy: Y Lleiaf

en: Minimum allowed width of the column
cy: Y lled lleiaf caniateir i'r golofn

en: Minimum child height
cy: Hyd lleiaf y plentyn

en: Minimum child width
cy: Lled lleiaf y plentyn

en: Minimum height of buttons inside the box
cy: Hyd lleiaf y botymau a roddir o fewn y blwch

en: Minimum length of scrollbar slider
cy: Hyd lleiaf llithrydd y bar sgrolio

en: Minimum length of the search key in order to look up matches
cy: Hyd lleiaf y llinyn chwilio er mwyn edrych am gydweddiadau

en: Minimum possible value for X
cy: Gwerth lleiaf posib X

en: Minimum possible value for Y
cy: Gwerth lleiaf posib Y

en: Minimum time the pointer must stay over a menu item before the submenu appear
cy: Yr amser lleiaf rhaid i'r pwyntydd aros dros eitem dewislen cyn i'r is-ddewislen ymddangos

en: Minimum width of buttons inside the box
cy: Lled lleiaf y botymau a rhoddir o fewn y blwch

en: Mnemonic key
cy: Bysell coflythyren

en: Mnemonic widget
cy: Teclyn coflythyren

en: Modal
cy: Moddol

en: Mode
cy: Modd

en: Model column used to retrieve the icon pixbuf from
cy: Pa golofn o'r model i'w ddefnyddio i gyrchu'r eicon pixbuf

en: Model column used to retrieve the text from
cy: Pa golofn o'r model i'w ddefnyddio i gyrchu'r testun

en: Model column used to retrieve the text if using Pango markup
cy: Y golofn fodel a ddefnyddir i gyrchu'r testun, os ddefnyddir tagdestun Pango

en: Month
cy: Mis

en: Name
cy: Enw

en: Name of a icon theme to fall back to
cy: Enw'r thema eicon i'w ddefnyddio wrth gefn

en: Name of default font to use
cy: Enw'r ffont rhagosodedig i'w ddefnyddio

en: Name of file system backend to use
cy: Enw'r ochr gefn system ffeiliau i'w ddefnyddio

en: Name of icon theme to use
cy: Enw'r thema eicon i'w ddefnyddio

en: Name of key theme RC file to load
cy: Enw ffeil RC thema allweddol i'w lwytho

en: Name of the GtkFileChooser backend to use by default
cy: Enw'r ochr gefn GtkFileChooser i'w ddefnyddio'n rhagosod

en: Name of the cursor theme to use, or NULL to use the default theme
cy: Enw'r thema cyrchwr i'w defnyddio, neu NULL i ddefnyddio'r thema rhagosodedig

en: Name of the font family, e.g. Sans, Helvetica, Times, Monospace
cy: Enw teulu'r ffont

en: Name of the printer
cy: Enw'r argraffydd

en: Name of the themed icon for this window
cy: Enw'r eicon o'r thema ar gyfer y ffenestr hon

en: Name of theme RC file to load
cy: Enw'r ffeil RC thema i'w lwytho

en: Name used to refer to the text tag. NULL for anonymous tags
cy: Yr enw a ddefnyddir er mwyn cyfeirio at y tag. NULL ar gyfer tagiau dienw

en: No Month Change
cy: Dim Newid Mis

en: No show all
cy: Dim "dangos popeth"

en: Number of Channels
cy: Nifer o Sianeli

en: Number of Pages
cy: Nifer y Tudalennau

en: Number of characters to leave space for in the entry
cy: Y nifer o nodau i greu lle ar eu cyfer

en: Number of columns
cy: Nifer o golofnau

en: Number of columns to display
cy: Y nifer o golofnau i'w dangos

en: Number of jobs queued in the printer
cy: Y nifer o dasgau sy'n aros ar gyfer yr argraffydd hwn

en: Number of pixels around the content pages.
cy: Y nifer o bicseli o amgylch y tudalennau cynnwys.

en: Number of pixels around the header.
cy: Y nifer o bicseli o amgylch y pennyn.

en: Number of pixels between the scrollbars and the scrolled window
cy: Y nifer o bicseli rhwng y bariau sgrolio a'r ffenestr wedi sgrolio

en: Number of pixels of the entry scrolled off the screen to the left
cy: Nifer picseli'r cofnod wedi eu sgrolio bant o'r sgrin i'r chwith

en: Number of pixels the cursor can move before dragging
cy: Y nifer o bicseli gall y cyrchydd symud cyn llusgo

en: Numeric
cy: Rhifyddol

en: OK Button
cy: Botwm OK

en: Obey child
cy: Ufuddhau'r plentyn

en: Obsolete property, ignored
cy: Priodwedd wedi darfod: anwybyddir

en: Odd Row Color
cy: Lliw Rhesi Odrif

en: Offset of text above the baseline (below the baseline if rise is negative)
cy: Atred y testun uwchben y llinell sail (islaw'r llinell sail os yw'r esgyniad yn negyddol)

en: Offset of text above the baseline (below the baseline if rise is negative) in Pango units
cy: Atred y testun uwchben y llinell sail (islaw'r llinell sail os yw'r esgyniad yn negyddol) mewn unedau Pango

en: Opacity for Window
cy: Didreiddedd y Ffenestr

en: Opacity of the selection box
cy: Didreiddedd y blwch dewis

en: Options specifying the horizontal behaviour of the child
cy: Opsiynau yn penodi ymddygiad llorweddol y plentyn

en: Options specifying the vertical behaviour of the child
cy: Opsiynau yn penodi ymddygiad fertigol y plentyn

en: Orientation
cy: Gogwydd

en: Orientation and growth direction of the progress bar
cy: Gogwydd a chyfeiriad tyfu'r bar cynnydd

en: Override for height request of the widget, or -1 if natural request should be used
cy: Gwrthweithred ar gyfer gofyniad uchder y teclyn, neu -1 os dylid defnyddio'r gofyniad gwreiddiol

en: Override for width request of the widget, or -1 if natural request should be used
cy: Gwrthweithred ar gyfer gofyniad lled y teclyn, neu -1 os dylid defnyddio'r gofyniad gwreiddiol

en: Overwrite mode
cy: Modd trosysgrifo

en: Pack direction
cy: Cyfeiriad pacio

en: Pack type
cy: Math pacio

en: Padding
cy: Padio

en: Page
cy: Tudalen

en: Page Increment
cy: Cynnydd Tudalen

en: Page Setup
cy: Gosodiad Tudalen

en: Page Size
cy: Maint Tudalen

en: Page complete
cy: Tudalen yn gyflawn

en: Page title
cy: Teitl tudalen

en: Page type
cy: Math tudalen

en: Palette to use in the color selector
cy: Y palet i'w ddefnyddio yn y dewisydd lliw

en: Paragraph background color
cy: Lliw cefndir paragraff

en: Paragraph background color as a (possibly unallocated) GdkColor
cy: Lliw cefndir paragraff fel lliw GdkColor (efallai heb ei neilltuo)

en: Paragraph background color as a string
cy: Lliw cefndir paragraff mewn llinyn

en: Paragraph background color name
cy: Enw lliw cefndir paragraff

en: Paragraph background set
cy: Gosod cefndir paragraff

en: Parent widget
cy: Teclyn rhiant

en: Password Hint Timeout
cy: Terfyn Amser Awgrym Cyfrinair

en: Paste target list
cy: Gludo rhestr darged

en: Pattern
cy: Patrwm

en: Pixbuf Expander Closed
cy: Pixbuf Ehangydd Caeedig

en: Pixbuf Expander Open
cy: Pixbuf Ehangydd Agored

en: Pixbuf Object
cy: Gwrthrych Pixbuf

en: Pixbuf column
cy: Colofn pixbuf

en: Pixbuf for closed expander
cy: Y pixbuf ar gyfer ehangydd caeedig

en: Pixbuf for open expander
cy: Y pixbuf ar gyfer ehangydd agored

en: Pixel size
cy: Maint picseli

en: Pixel size to use for named icon
cy: Y maint i'w ddefnyddio ar gyfer eicon wedi'i enwi

en: Pixels
cy: Picseli

en: Pixels Above Lines
cy: Picseli Uwchben Llinellau

en: Pixels Below Lines
cy: Picseli Islaw Llinellau

en: Pixels Inside Wrap
cy: Picseli o Fewn Amlap

en: Pixels above lines
cy: Picseli uwchben llinellau

en: Pixels above lines set
cy: Gosod picseli uwchben llinellau

en: Pixels below lines
cy: Picseli islaw llinellau

en: Pixels below lines set
cy: Gosod picseli islaw llinellau

en: Pixels inside wrap
cy: Picseli o fewn amlap

en: Pixels inside wrap set
cy: Gosod picseli o fewn amlap

en: Pixels of blank space above paragraphs
cy: Picseli o le gwag uwchben paragraffau

en: Pixels of blank space below paragraphs
cy: Picseli o le gwag islaw paragraffau

en: Pixels of blank space between wrapped lines in a paragraph
cy: Picseli o le gwag rhwng llinellau wedi eu hamlapio o fewn paragraff

en: Pixmap
cy: Didfap

en: Place scrollbars within the scrolled window's bevel
cy: Rhoi bariau sgrolio o fewn befel y ffenestr a sgroliwyd

en: Popup completion
cy: Naidlenni'r awgrymiadau gorffen

en: Popup set width
cy: Lled benodol i naidlen

en: Popup shown
cy: Dangos naidlen

en: Popup single match
cy: Naidlen os oes un yn cydweddu

en: Position
cy: Safle

en: Position Set
cy: Gosod Safle

en: Position of mark on the ruler
cy: Safle'r marc ar y mesur

en: Position of paned separator in pixels (0 means all the way to the left/top)
cy: Safle'r gwahanwr chwarel mewn picseli (0 yn golygu'r chwith/brig)

en: Position of the handle relative to the child widget
cy: Safle'r ddolen yn berthynol i'r teclyn plentyn

en: Preview Widget Active
cy: Teclyn Rhagolwg yn Weithredol

en: Preview text
cy: Rhagolwg testun

en: Preview widget
cy: Teclyn rhagolwg

en: Primary GIcon
cy: GIcon primaidd

en: Primary icon name
cy: Enw primaidd eicon

en: Primary pixbuf
cy: Pixbuf primaidd

en: Primary storage type
cy: Math storio primaidd

en: Print Settings
cy: Gosodiadau Argraffu

en: Printer
cy: Argraffydd

en: Printer settings
cy: Gosodiadau argraffydd

en: Printer to print the job to
cy: Yr argraffydd i argraffu iddo

en: Program name
cy: Enw'r rhaglen

en: Program version
cy: Fersiwn rhaglen

en: Progress Fraction
cy: Ffracsiwn Cynnydd

en: Progress Pulse Step
cy: Cam Pwls Cynnydd

en: Pulse
cy: Pwls

en: Pulse Step
cy: Cam Pwls

en: Radio state
cy: Cyflwr radio

en: Ratio
cy: Cymhareb

en: Reads the current value, or sets a new value
cy: Darllen y gwerth cyfredol, neu osod gwerth newydd

en: Receives default
cy: Yn derbyn y rhagosodiad

en: Recent Manager
cy: Rheolwr Adnoddau Diweddar

en: Related Action
cy: Gweithred Perthnasol

en: Render detail to pass to the theme engine
cy: Y manylder llunio i'w basio i'r peiriant thema

en: Reorderable
cy: Gellir Aildrefnu

en: Repeat timeout
cy: Terfyn amser ail-adrodd

en: Repeat value for timeouts, when button is pressed
cy: Gwerth ail-adrodd ar gyfer terfynau amser, pan wasgir botwm

en: Resizable
cy: Ailfeintadwy

en: Resize
cy: Ail-feintioli

en: Resize mode
cy: Modd newid maint

en: Resize mode of the column
cy: Modd ailfeintio'r golofn

en: Resolution for Xft, in 1024 * dots/inch. -1 to use default value
cy: Y cydraniad ar gyfer Xft, mewn 1024 * dotiau/modfedd. -1 er mwyn defnyddio'r rhagosodiad

en: Restrict to Fill Level
cy: Cyfyngu i'r Lefel Llenwi

en: Right Attach
cy: Clymiad De

en: Right Margin
cy: Ymyl De

en: Right Padding
cy: Bylchu De

en: Right attachment
cy: Clymiad de

en: Right margin
cy: Ymyl dde

en: Right margin set
cy: Gosod ymyl dde

en: Rise
cy: Esgyniad

en: Rise set
cy: Gosod esgyniad

en: Row Ending details
cy: Manylion Cwblhau Rhes

en: Row Spacing
cy: Bylchiad Rhesi

en: Row has children
cy: Mae gan y rhes blant

en: Row is an expander row, and is expanded
cy: Mae'r rhes yn rhes ehangydd, ac mae wedi ei ehangu

en: Row spacing
cy: Bylchiad rhesi

en: Row span column
cy: Colofn rhychwant rhes

en: Rows
cy: Rhesi

en: Rowstride
cy: Cam res

en: Rubber Banding
cy: Bandio Rwber

en: Rules Hint
cy: Awgrym Rheolau

en: Screen
cy: Sgrin

en: Scroll offset
cy: Atred sgrolio

en: Scrollable
cy: Sgrolio

en: Scrollbar spacing
cy: Bylchu bar sgrolio

en: Scrollbars within bevel
cy: Bariau sgrolio o fewn y befel

en: Scrolled Window Placement
cy: Gosodiad Ffenestr sy'n Sgrolio

en: Search Column
cy: Colofn Chwilio

en: Secondary
cy: Eilaidd

en: Secondary GIcon
cy: GIcon eilaidd

en: Secondary Text
cy: Testun Eilaidd

en: Secondary backward stepper
cy: Camydd tuag-yn-ôl eilaidd

en: Secondary cursor color
cy: Lliw'r cyrchydd eilaidd

en: Secondary forward stepper
cy: Camydd eilaidd tuag ymlaen

en: Secondary icon name
cy: Enw eilaidd eicon

en: Secondary pixbuf
cy: Pixbuf eilaidd

en: Secondary storage type
cy: Math storio eilaidd

en: Select Multiple
cy: Amlddewis

en: Select on focus
cy: Dewis wrth ffocysu

en: Selectable
cy: Dewisadwy

en: Selected Printer
cy: Argraffydd sydd wedi'i Ddewis

en: Selection Bound
cy: Cyfwng y Dewis

en: Selection Box Alpha
cy: Alffa'r Blwch Dewis

en: Selection Box Color
cy: Lliw'r Blwch Dewis

en: Selection mode
cy: Modd dewis

en: Sensitive
cy: Yn ymateb

en: Separator Height
cy: Uchder Gwahanydd

en: Separator Width
cy: Lled Gwahanydd

en: Set a hint to the theme engine to draw rows in alternating colors
cy: Gosod awgrym i'r peiriant thema er mwyn arlunio rhesi mewn lliw gwahanol bob yn ail

en: Set the column for the expander column
cy: Gosod y golofn ar gyfer y golofn ehangu

en: Set this to positive values to indicate that some progress is made, but you don't know how much.
cy: Gosod hwn yn bositif i ddangos fod cynnydd wedi ei wneud, ond cynnydd o faint anhysbys.

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Shadow Type
cy: Math Cysgod

en: Shadow type
cy: Math cysgod

en: Short label
cy: Label byr

en: Show Arrow
cy: Dangos Saeth

en: Show Border
cy: Dangos Border

en: Show Day Names
cy: Dangos Enwau Diwrnodau

en: Show Details
cy: Dangos Manylion

en: Show Dialog
cy: Dangos Deialog

en: Show Expanders
cy: Dangos Ehangwyr

en: Show Fill Level
cy: Dangos Lefel Llenwi

en: Show Heading
cy: Dangos Pennawd

en: Show Hidden
cy: Dangos Cudd

en: Show Icons
cy: Dangos Eiconau

en: Show Not Found
cy: Dangos Gwrthrychau heb eu Canfod

en: Show Numbers
cy: Dangos Rhifau

en: Show Private
cy: Dangos Eitemau Preifat

en: Show Tabs
cy: Dangos Tabiau

en: Show Tooltips
cy: Dangos Brysgymorth

en: Show Week Numbers
cy: Dangos Rhifau Wythnosau

en: Show button images
cy: Dangos delweddau botymau

en: Show file operations
cy: Dangos gweithrediadau ffeil

en: Show menu images
cy: Dangos delweddau dewislen

en: Show size
cy: Dangos maint

en: Show style
cy: Dangos arddull

en: Show text
cy: Dangos testun

en: Show the 'Input Methods' menu
cy: Dangos y ddewislen 'Dulliau Mewnbwn'

en: Show the 'Insert Unicode Control Character' menu
cy: Dangos y ddewislen 'Mewnosod Nod Rheoli Unicode'

en: Show the column header buttons
cy: Dangos botymau pennawd colofnau

en: Shrink
cy: Lleihau

en: Side of the handlebox that's lined up with the docking point to dock the handlebox
cy: Ochr y blwch dolen sydd wedi ei gyfateb a'r pwynt docio er mwyn docio'r blwch dolen

en: Sidebar image
cy: Delwedd bar ochr

en: Sidebar image for the assistant page
cy: Delwedd bar ochr y dudalen gynorthwyo

en: Single Line Mode
cy: Modd Un Llinell

en: Single Paragraph Mode
cy: Modd Un Paragraff

en: Size
cy: Maint

en: Size of areas outside the widget's allocation to draw
cy: Maint ardaloedd y tu allan i ddyraniad y teclyn i'w tynnu

en: Size of check or radio indicator
cy: Maint y dangosydd gwirio neu radio

en: Size of dropdown indicator
cy: Maint y dangosydd gostwng

en: Size of icons in this toolbar
cy: Maint eiconau yn y bar offer hwn

en: Size of spacers
cy: Maint y gwahanwyr

en: Size of tab curvature
cy: Maint crymedd y tab

en: Size of tab overlap area
cy: Maint ardal gorgyffwrdd y tab

en: Size of the expander arrow
cy: Maint y saeth ehangu

en: Size to use for cursors, or 0 to use the default size
cy: Y maint i'w ddefnyddio ar gyfer cyrchwyr, neu 0 i ddefnyddio'r maint rhagosodedig

en: Sizing
cy: Meintio

en: Skip pager
cy: Hepgor y dalennydd

en: Skip taskbar
cy: Sgipio'r bar tasgau

en: Slider Length
cy: Hyd y Llithrydd

en: Slider Width
cy: Lled y Llithrydd

en: Smallest possible value for the "position" property
cy: Gwerth lleiaf posib y briodwedd "safle"

en: Snap edge
cy: Ymylon snapio

en: Snap edge set
cy: Gosod snapio ymylau

en: Snap to Ticks
cy: Snapio at Diciau

en: Sort Type
cy: Math Trefnu

en: Sort direction the sort indicator should indicate
cy: Y cyfeiriad trefnu dylai'r dangosydd trefnu ddangos

en: Sort indicator
cy: Dangosydd trefnu

en: Sort order
cy: Cyfeiriad trefnu

en: Source option
cy: Opsiwn ffynhonnell

en: Space between value text and the slider/trough area
cy: Gofod rhwng testun y gwerth a'r ardal llithrydd/cafn

en: Space style
cy: Arddull bylchu

en: Space to put between the label and the child
cy: Gofod i'w rhoi rhwng y label a'r plentyn

en: Space which is inserted at the edges of the icon view
cy: Y bwlch a fewnosodir ar ymylon y golwg eicon

en: Space which is inserted between cells
cy: Y gofod a fewnosodir rhwng celloedd

en: Space which is inserted between cells of an item
cy: Y bwlch a fewnosodir rhwng celloedd eitem

en: Space which is inserted between grid columns
cy: Y bwlch a fewnosodir rhwng colofnau'r grid

en: Space which is inserted between grid rows
cy: Y bwlch a fewnosodir rhwng rhesi'r grid

en: Spacer size
cy: Maint gwahanydd

en: Spacing
cy: Bylchu

en: Spacing around check or radio indicator
cy: Bylchu o amgylch y dangosydd gwirio neu radio

en: Spacing around expander arrow
cy: Bylchu o amgylch y saeth ehangu

en: Spacing around indicator
cy: Bylchu o amgylch y dangosydd

en: Spacing between buttons
cy: Bylchau rhwng botymau

en: Spacing between step buttons and thumb
cy: Bylchu rhwng y botymau a'r llusgydd

en: Spacing between thumb/steppers and outer trough bevel
cy: Bylchu rhwng y llusgydd/camwyr a befel y cafn allanol

en: Spacing in pixels between the icon and label
cy: Bwlch mewn picseli rhwng yr eicon a'r label

en: Spacing in pixels between the image and label
cy: Y bwlch mewn picseli rhwng y ddelwedd a'r label

en: Specifies the visual style of the bar in percentage mode (Deprecated)
cy: Penodi arddull gweledol y bar yn y modd canran (Anghymeradwyir)

en: Specify how resize events are handled
cy: Penodi sut caiff digwyddiadau newid maint eu trin

en: Speeds up GtkTreeView by assuming that all rows have the same height
cy: Yn cyflymu GtkTreeView gan dybio fod gan bob rhes yr un uchder

en: Split Cursor
cy: Cyrchydd Hollt

en: Start timeout
cy: Terfyn amser cychwyn

en: Starting value for timeouts, when button is pressed
cy: Gwerth cychwyn ar gyfer terfynau amser, pan wasgir botwm

en: Startup ID
cy: ID cychwyn

en: State Message
cy: Neges Cyflwr

en: Status
cy: Statws

en: Status String
cy: Llinyn Statws

en: Step Increment
cy: Cynnydd Cam

en: Stepper Size
cy: Maint Camydd

en: Stepper Spacing
cy: Bylchu Camydd

en: Stock ID
cy: ID Stoc

en: Stock ID for a stock image to display
cy: ID Stoc ar gyfer delwedd stoc i'w ddangos

en: Stock Icon
cy: Eicon Stoc

en: Stock Id
cy: ID Stoc

en: Storage type
cy: Math storio

en: Strikethrough
cy: Taro drwyddo

en: Strikethrough set
cy: Gosod croesi

en: String giving the current state of the printer
cy: Llinyn yn rhoi cyflwr presennol yr argraffydd

en: Style
cy: Arddull

en: Style of bevel around the contents
cy: Arddull y befel o amgylch y cynnwys

en: Style of bevel around the menubar
cy: Arddull y befel o amgylch y bar dewislen

en: Style of bevel around the spin button
cy: Arddull y befel o amgylch y botwm troelli

en: Style of bevel around the statusbar text
cy: Arddull y befel o amgylch testun y bar statws

en: Style of bevel around the toolbar
cy: Arddull y befel o amgylch y bar offer

en: Style of underline for this text
cy: Arddull tanlinellu'r testun

en: Symbolic size to use for stock icon, icon set or named icon
cy: Y maint symbolaidd i'w ddefnyddio ar gyfer eicon stoc, set eiconau neu eicon wedi'i enwi

en: TRUE if a progress dialog is shown while printing.
cy: GWIR os dangosir deialog cynnydd wrth argraffu.

en: TRUE if print process may run asynchronous.
cy: GWIR os gall y broses argraffu redeg yn anghydamseredig.

en: TRUE if the Position property should be used
cy: TRUE os dylid defnyddio'r briodwedd Safle

en: TRUE if the origin of the context should be at the corner of the page and not the corner of the imageable area
cy: GWIR os ddylai tarddbwynt y cyd-destun fod ar gornel y dudalen ac nid ar gornel yr ardal a ellir ei ddelweddu

en: TRUE if the print job will continue to emit status-changed signals after the print data has been sent to the printer or print server.
cy: GWIR os fydd y weithred argraffu yn parhau i adrodd newidiadau statws ar ôl i'r data argraffu gael ei anfon at yr argraffydd neu'r gweinydd argraffu.

en: TRUE if the print operation will continue to report on the print job status after the print data has been sent to the printer or print server.
cy: GWIR os fydd y weithred argraffu yn parhau i adrodd statws y dasg argraffu ar ôl i'r data argraffu gael ei anfon at yr argraffydd neu'r gweinydd argraffu.

en: TRUE if the window should be brought to the user's attention.
cy: GWIR os dylid dod â'r ffenestr at sylw'r defnyddiwr.

en: TRUE if the window should not be in the pager.
cy: GWIR os na ddylai'r ffenestr fod yn y dalennydd.

en: TRUE if the window should not be in the task bar.
cy: GWIR os na ddylai'r ffenestr fod yn y bar tasgau.

en: TRUE if the window should receive the input focus when mapped.
cy: GWIR os ddylai'r ffenestr dderbyn y ffocws mewnbwn pan gaiff ei mapio.

en: TRUE if the window should receive the input focus.
cy: GWIR os ddylai'r ffenestr dderbyn y ffocws mewnbwn.

en: TRUE if this printer can accept PDF
cy: GWIR os gall yr argraffydd hwn dderbyn PDF

en: TRUE if this printer can accept PostScript
cy: GWIR os gall yr argraffydd hwn dderbyn PostScript

en: Tab Border
cy: Border Tabiau

en: Tab Position
cy: Safle Tabiau

en: Tab curvature
cy: Crymedd tab

en: Tab detachable
cy: Gellir datod y tab

en: Tab expand
cy: Ehangu'r tab

en: Tab fill
cy: Tab yn llenwi

en: Tab label
cy: Label tab

en: Tab overlap
cy: Gorgyffwrdd Tab

en: Tab pack type
cy: Math pacio tabiau

en: Tab reorderable
cy: Gellir aildrefnu'r tab

en: Tabs
cy: Tabiau

en: Tabs set
cy: Gosod tabiau

en: Tag Table
cy: Tabl Tagiau

en: Tag name
cy: Enw'r tag

en: Take Focus
cy: Cipio Ffocws

en: Tearoff State
cy: Cyflwr Rhwygun

en: Tearoff Title
cy: Teitl Rhwygun

en: Text
cy: Testun

en: Text Buffer
cy: Byffer Testun

en: Text Column
cy: Colofn Testun

en: Text Tag Table
cy: Tabl Tagiau'r Testun

en: Text column
cy: Colofn testun

en: Text direction
cy: Cyfeiriad y testun

en: Text direction, e.g. right-to-left or left-to-right
cy: Cyfeiriad y testun, h.y. dde-i'r-chwith neu chwith-i'r-dde

en: Text length
cy: Hyd testun

en: Text of the expander's label
cy: Testun label yr ehangydd

en: Text of the frame's label
cy: Testun label y ffrâm

en: Text of the label widget inside the button, if the button contains a label widget
cy: Testun y teclyn label o fewn y botwm, os mae'r botwm yn cynnwys teclyn label

en: Text on the progress bar
cy: Y testun ar y bar cynnydd

en: Text to be displayed in the progress bar
cy: Y testun i'w ddangos yn y bar cynnydd

en: Text to render
cy: Y testun i'w lunio

en: Text to show in the item.
cy: Y testun i ddangos yn yr eitem.

en: Text x alignment
cy: Cyfuniad X y testun

en: Text y alignment
cy: Cyfuniad Y y testun

en: The GIcon being displayed
cy: Y GIcon sy'n cael ei ddangos

en: The GdkFont that is currently selected
cy: Y GtkFont sydd wedi ei ddewis yn gyfredol

en: The GtkActionGroup this GtkAction is associated with, or NULL (for internal use).
cy: Y GtkActionGroup mae'r GtkAction hwn wedi ei gysylltu ag ef, neu NULL (ar gyfer defnydd mewnol).

en: The GtkAdjustment connected to the progress bar (Deprecated)
cy: Y GtkAdjustment wedi ei gysylltu i'r bar cynnydd (Anghymeradwyir)

en: The GtkAdjustment for the horizontal position
cy: Y GtkAdjustment ar gyfer y safle llorweddol

en: The GtkAdjustment for the vertical position
cy: Y GtkAdjustment ar gyfer y safle fertigol

en: The GtkAdjustment that contains the current value of this range object
cy: Y GtkAdjustment sy'n cynnwys gwerth cyfredol y gwrthrych cyfwng hwn

en: The GtkAdjustment that determines the values of the horizontal position for this viewport
cy: Y GtkAdjustment sy'n penodi gwerthoedd y safle llorweddol ar gyfer y porth golwg hwn

en: The GtkAdjustment that determines the values of the vertical position for this viewport
cy: Y GtkAdjustment sy'n penodi gwerthoedd y safle fertigol ar gyfer y porth golwg hwn

en: The GtkIconSize value that specifies the size of the rendered icon
cy: Y gwerth GtkIconSize sy'n penodi maint yr eicon lluniedig

en: The GtkPageSetup to use
cy: Y GtkPageSetup i'w ddefnyddio

en: The GtkPageSetup used by default
cy: Y GtkPageSetup ddefnyddir yn rhagosodedig

en: The GtkPrintSettings used for initializing the dialog
cy: Y GtkPrintSettings ddefnyddiwyd i ymgychwyn y ddeialog

en: The GtkPrinter which is selected
cy: Y GtkPrinter sydd wedi'i ddewis

en: The OK button of the dialog.
cy: Botwm OK y deialog.

en: The PrinterOption backing this widget
cy: Y PrinterOption wrth gefn y teclyn hwn

en: The RecentManager object to use
cy: Y gwrthrych RecentManager i'w ddefnyddio

en: The URL for the link to the website of the program
cy: LAU cyswllt i safle gwe'r rhaglen

en: The acceleration rate when you hold down a button
cy: Y gyfradd gyflymu pan rydych yn dal botwm i lawr

en: The adjustment that holds the value of the spinbutton
cy: Yr addasydd sy'n dal gwerth y botwm troelli

en: The adjustment that holds the value of the spinbutton.
cy: Yr addasydd sy'n dal gwerth y botwm troelli.

en: The alignment of the lines in the text of the label relative to each other. This does NOT affect the alignment of the label within its allocation. See GtkMisc::xalign for that
cy: Cyfuniad y llinellau yn nhestun y label yn gymharol i'w gilydd. NID yw hyn yn effeithio cyfuniad y label o fewn ei ddarpariad. Gweler GtkMisc::xalign ar gyfer hynny

en: The amount of space between children
cy: Faint o le sydd rhwng plant

en: The amount of space between two consecutive columns
cy: Faint o le rhwng dwy golofn

en: The amount of space between two consecutive rows
cy: Faint o le rhwng dwy res

en: The amount of space to add on the left and right of the widget, in pixels
cy: Faint o le i'w ychwanegu at chwith a de'r teclyn, mewn picseli

en: The amount of space to add on the top and bottom of the widget, in pixels
cy: Faint o le i'w ychwanegu at frig a gwaelod y teclyn, mewn picseli

en: The border relief style
cy: Arddull esgyniad y border

en: The buffer which is displayed
cy: Y byffer a ddangosir

en: The buttons shown in the message dialog
cy: Y botymau a ddangosir yn y deialog neges

en: The character to use when masking entry contents (in "password mode")
cy: Y nod i'w ddefnyddio wrth guddio testun y teclyn ("modd cyfrinair")

en: The child pack direction of the menubar
cy: Cyfeiriad pacio plentyn y bar dewis

en: The closure to be monitored for accelerator changes
cy: Yr amgaead i'w arolygu ar gyfer newidiadau cyflymydd

en: The colorspace in which the samples are interpreted
cy: Y gofod lliw mae'r samplau yn cael eu dehongli ynddo

en: The column number to attach the left side of the child to
cy: Rhif y golofn i glymu ochr chwith y plentyn iddi

en: The column number to attach the right side of a child widget to
cy: Rhif y golofn i glymu ochr dde'r teclyn plentyn iddi

en: The column number to attach the right side of the child to
cy: Rhif y golofn i glymu ochr chwith y plentyn iddi

en: The column of the model containing the strings.
cy: Colofn yn y model ffynhonnell data i gyrchu'r llinynnau ohoni

en: The contents of the entry
cy: Cynnwys y cofnod

en: The contents of the tooltip for this widget
cy: Cynnwys brysgymorth y teclyn hwn

en: The current color
cy: Y lliw cyfredol

en: The current filter for selecting which files are displayed
cy: Yr hidl gyfredol ar gyfer dewis pa ffeiliau a ddangosir

en: The current filter for selecting which resources are displayed
cy: Yr hidl gyfredol ar gyfer dewis pa adnoddau a ddangosir

en: The current fraction of the task that's been completed
cy: Y ffracsiwn presennol o'r dasg a gyflawnwyd

en: The current opacity value (0 fully transparent, 65535 fully opaque)
cy: Y gwerth tryloywder cyfredol (0 cwbl dryloyw, 65535 cwbl afloyw)

en: The current page in the document
cy: Y dudalen bresennol yn y ddogfen

en: The current position of the insertion cursor in chars
cy: Safle cyfredol y cyrchydd mewnosod mewn nodau

en: The current value
cy: Y gwerth presennol

en: The currently selected filename
cy: Y ffeil sydd wedi ei ddewis

en: The default display for GDK
cy: Dangosydd rhagosodedig GDK

en: The default font options for the screen
cy: Opsiynau ffont rhagosodedig ar gyfer y sgrin

en: The default height of the window, used when initially showing the window
cy: Uchder rhagosodedig y ffenestr, a ddefnyddir wrth gychwyn dangos y ffenestr

en: The default width of the window, used when initially showing the window
cy: Lled rhagosodedig y ffenestr, a ddefnyddir wrth gychwyn dangos y ffenestr

en: The desired maximum width of the label, in characters
cy: Uchafswm dewisedig lled y label, mewn nodau

en: The desired width of the button widget, in characters.
cy: Lled ddewisol y teclyn botwm, mewn nodau.

en: The desired width of the label, in characters
cy: Lled ddewisol y label, mewn nodau

en: The dialog has a separator bar above its buttons
cy: Mae gan y deialog far gwahanu uwchben ei fotymau

en: The direction the arrow should point
cy: Y cyfeiriad dylai'r saeth bwyntio iddi

en: The directions in which the size group affects the requested sizes of its component widgets
cy: Ym mha gyfeiriadau mae'r grŵp maint yn effeithio ar ofynion maint ei declynnau cyfansawdd

en: The dropdown menu
cy: Y ddewislen gostwng

en: The event mask that decides what kind of GdkEvents this widget gets
cy: Y masg digwyddiadau sy'n penderfynu pa fath o GdkEvent fe fydd y teclyn yma'n derbyn

en: The file chooser dialog to use.
cy: Pa ddeialog dewisydd ffeiliau i'w ddefnyddio.

en: The fill level.
cy: Y lefel llenwi.

en: The fixed height
cy: Yr hyd gosodedig

en: The fixed width
cy: Y lled osodedig

en: The fraction of total progress to move the bouncing block when pulsed
cy: Ffracsiwn yr holl gynnydd i symud y bloc sboncio pan mae pwls

en: The fraction of total work that has been completed
cy: Y ffracsiwn o'r holl waith a gyflawnwyd

en: The full path to the file to be used to store and read the list
cy: Y llwybr llawn i'r ffeil a ddefnyddir i storio a darllen y rhestr

en: The hardware keycode of the accelerator
cy: Cod caledwedd allwedd y cyflymydd

en: The height of separators if "wide-separators" is TRUE
cy: Uchder gwahanyddion os yw "wide-separators" yn WIR

en: The height of the layout
cy: Hyd y llunwedd

en: The help button of the dialog.
cy: Botwm cymorth y deialog.

en: The horizontal alignment of the label
cy: Cyfuniad llorweddol y label

en: The horizontal alignment, from 0 (left) to 1 (right). Reversed for RTL layouts.
cy: Y cyfuniad llorweddol, o 0 (chwith) i 1 (dde). Gwrth-droir ar gyfer llunwedd dde-i'r-chwith.

en: The horizontal text alignment, from 0 (left) to 1 (right). Reversed for RTL layouts.
cy: Yr aliniad testun llorweddol, o 0 (chwith) i 1 (dde). Caiff hwn ei wrth-droi ar gyfer llunwedd dde-i'r-chwith.

en: The icon name to use for the printer
cy: Enw'r eicon i'w ddefnyddio ar gyfer yr argraffydd

en: The image
cy: Y ddelwedd

en: The inconsistent state of the button
cy: Cyflwr anghyson y botwm

en: The increment used for each iteration in activity mode (Deprecated)
cy: Yr ychwanegydd a ddefnyddir yn y modd gweithred (Anghymeradwyir)

en: The index of the child in the parent
cy: Mynegai'r plentyn o fewn y rhiant

en: The index of the current page
cy: Mynegrif y dudalen gyfredol

en: The initial position of the window
cy: Safle cychwynnol y ffenestr

en: The item which is currently active
cy: Yr eitem sydd yn weithredol yn gyfredol

en: The keyval of the accelerator
cy: Gwerth yr allweddell sy'n cyflymu

en: The label for the link to the website of the program. If this is not set, it defaults to the URL
cy: Y label ar gyfer y cyswllt i safle gwe'r rhaglen. Os nad yw wedi ei osod, fe ddefnyddir y LAU fel label

en: The label used for menu items and buttons that activate this action.
cy: Y label a ddefnyddir ar gyfer eitemau dewislen a botymau sy'n gweithredu'r weithred hon.

en: The language this text is in, as an ISO code. Pango can use this as a hint when rendering the text. If not set, an appropriate default will be used.
cy: Iaith y testun hwn, ar ffurf cod ISO. Gall Pango ddefnyddio hyn fel awgrym wrth lunio'r testun. Os nad yw hwn wedi ei osod, fe ddefnyddir gwerth rhagosodedig sy'n addas.

en: The language this text is in, as an ISO code. Pango can use this as a hint when rendering the text. If you don't understand this parameter, you probably don't need it
cy: Iaith y testun hwn, ar ffurf cod ISO. Gall Pango ddefnyddio hyn fel awgrym wrth lunio'r testun. Os nad ydych chi'n deall y paramedr hwn, mwy na thebyg nad ydych chi ei angen

en: The length of horizontal scroll arrows
cy: Hyd y saethau sgrolio llorweddol

en: The length of vertical scroll arrows
cy: Hyd y saethau sgrolio fertigol

en: The list of targets this buffer supports for clipboard copying and DND source
cy: Rhestr o dargedau mae'r byffer hwn yn eu cynnal ar gyfer copïo i'r clipfwrdd a llusgo-a-gollwng ffynhonnell

en: The list of targets this buffer supports for clipboard pasting and DND destination
cy: Rhestr o dargedi mae'r byffer hwn yn eu cynnal ar gyfer gludo o'r clipfwrdd a llusgo-a-gollwng cyrchfan

en: The location of the printer
cy: Lleoliad yr argraffydd

en: The mask that decides what kind of extension events this widget gets
cy: Y masg sy'n penderfynu pa fath o ddigwyddiad

en: The maximum number of items to be displayed
cy: Uchafrif yr eitemau i'w dangos

en: The maximum number of items to be returned by gtk_recent_manager_get_items()
cy: Uchafrif nifer yr eitemau a ddychwelir gan gtk_recent_manager_get_items()

en: The maximum value of the adjustment
cy: Gwerth mwyaf yr addasiad

en: The menu of options
cy: Y ddewislen opsiynau

en: The metric used for the ruler
cy: Y metrig mae'r mesurydd yn ei ddefnyddio

en: The minimum size of the arrow in the combo box
cy: Maint lleiaf y saeth yn y blwch combo

en: The minimum value of the adjustment
cy: Gwerth lleiaf yr addasiad

en: The mnemonic accelerator key for this label
cy: Y fysell coflythyren cyflymu ar gyfer y label hwn

en: The model containing the possible values for the combo box
cy: Y model sy'n cynnwys y gwerthoedd posib ar gyfer y blwch combo

en: The model for cell view
cy: Y model ar gyfer yr olwg cell

en: The model for the TreeModelSort to sort
cy: Y model i'r TreeSortModel ei drefnu

en: The model for the combo box
cy: Y model ar gyfer y blwch combo

en: The model for the icon view
cy: Y model ar gyfer yr olwg eicon

en: The model for the tree view
cy: Y model ar gyfer y golwg coeden

en: The model to find matches in
cy: Y model i ganfod cydweddiadau ynddi

en: The modifier mask of the accelerator
cy: Masg addasydd y cyflymydd

en: The name of the icon from the icon theme
cy: Enw'r eicon o'r thema

en: The name of the program. If this is not set, it defaults to g_get_application_name()
cy: Enw'r rhaglen. Os nad yw'r enw wedi ei osod, y dewis rhagosodedig yw g_get_application_name()

en: The name of the selected font
cy: Enw'r ffont dewisedig

en: The name of the themed icon displayed on the item
cy: Enw'r eicon thema a ddangosir ar yr eitem

en: The name of the widget
cy: Enw'r teclyn

en: The number of bits per sample
cy: Y nifer o ddidau ym mhob sampl

en: The number of blocks which can fit in the progress bar area in activity mode (Deprecated)
cy: Nifer y blociau a all ffitio yn ardal y bar cynnydd yn y modd gweithred (Anghymeradwyir)

en: The number of bytes between the start of a row and the start of the next row
cy: Y nifer o feitiau rhwng dechrau rhes a dechrau'r rhes nesaf

en: The number of columns in the table
cy: Nifer y colofnau yn y tabl

en: The number of columns of the pixbuf
cy: Y nifer o golofnau yn y pixbuf

en: The number of decimal places that are displayed in the value
cy: Nifer y llefydd degol a ddangosir yn y gwerth

en: The number of decimal places to display
cy: Y nifer o lefydd degol i'w dangos

en: The number of discrete blocks in a progress bar (when shown in the discrete style)
cy: Y nifer o flociau arwahanol mewn bar cynnydd (pan ddangosir yn yr arddull arwahanol)

en: The number of pages in the document.
cy: Nifer y tudalennau yn y ddogfen

en: The number of rows in the table
cy: Nifer y rhesi yn y tabl

en: The number of rows of the pixbuf
cy: Y nifer o resi yn y pixbuf

en: The number of samples per pixel
cy: Y nifer o samplau i bob picsel

en: The opacity of the window, from 0 to 1
cy: Didreiddedd y ffenestr, o 0 i 1

en: The orientation of the tray
cy: Gogwydd y bwrdd

en: The pack direction of the menubar
cy: Cyfeiriad pacio'r bar dewis

en: The padding to insert at the bottom of the widget.
cy: Y bylchu i fewnosod ar waelod y teclyn.

en: The padding to insert at the left of the widget.
cy: Y bylchu i fewnosod ar ochr chwith y teclyn.

en: The padding to insert at the right of the widget.
cy: Y bylchu i fewnosod ar ochr dde'r teclyn.

en: The padding to insert at the top of the widget.
cy: Y bylchu i fewnosod ar ben y teclyn.

en: The page increment of the adjustment
cy: Cynnydd tudalen yr addasiad

en: The page size of the adjustment
cy: Maint tudalen yr addasiad

en: The parent widget of this widget. Must be a Container widget
cy: Teclyn rhiant y teclyn hwn. Rhaid iddo fod yn declyn Cynhwysydd

en: The pixbuf to render
cy: Y pixbuf i'w lunio

en: The position in which the current value is displayed
cy: Y safle lle dangosir y gwerth cyfredol

en: The position of the image relative to the text
cy: Lleoliad y ddelwedd yn berthynol i'r testun

en: The position of the insert mark (as offset from the beginning of the buffer)
cy: Lleoliad y marc mewnosod (fel atred o gychwyn y byffer)

en: The position of the opposite end of the selection from the cursor in chars
cy: Safle ochr pell y dewis o'r cyrchydd mewn nodau

en: The preferred place to ellipsize the string, if the cell renderer does not have enough room to display the entire string
cy: Y man dewisol i roi marc colli geiriau (...) yn y llinyn, os nad oes gan y llunydd cellau ddigon o le i ddangos y llinyn yn gyfan

en: The preferred place to ellipsize the string, if the label does not have enough room to display the entire string
cy: Y man dewisol i roi marc colli geiriau (...) yn y llinyn, os nad oes gan y label ddigon o le i ddangos y llinyn yn gyfan

en: The preferred place to ellipsize the string, if the progress bar does not have enough room to display the entire string, if at all.
cy: Y man dewisol i roi marc colli geiriau (...) yn y llinyn, os nad oes gan y bar cynnydd ddigon o le i ddangos y llinyn yn gyfan, neu o gwbl.

en: The primary text of the message dialog
cy: Prif destun deialog y neges

en: The primary text of the title includes Pango markup.
cy: Mae prif destun y label yn cynnwys marcio Pango.

en: The radio action whose group this action belongs to.
cy: Y weithred radio sydd yn y grŵp mae'r weithred yma yn perthyn iddi.

en: The radio button whose group this widget belongs to.
cy: Y botwm radio sydd yn y grŵp mae'r teclyn yma yn perthyn iddi.

en: The radio menu item whose group this widget belongs to.
cy: Eitem y ddewislen radio sydd yn y grŵp mae'r teclyn hwn yn perthyn iddo.

en: The representation being used for image data
cy: Y gynrychiolaeth a ddefnyddir ar gyfer data delwedd

en: The resolution for fonts on the screen
cy: Y cydraniad ar gyfer ffontiau ar y sgrin

en: The row number to attach the bottom of the child to
cy: Rhif y rhes i glymu gwaelod y plentyn iddi

en: The row number to attach the top of a child widget to
cy: Rhif y rhes i glymu pen y teclyn plentyn iddi

en: The row number to attach the top of the child to
cy: Rhif y rhes i glymu pen y plentyn iddi

en: The screen where this status icon will be displayed
cy: Y sgrin lle caiff yr eicon statws hwn ei ddangos

en: The screen where this window will be displayed
cy: Y sgrin lle caiff y ffenestr hon ei dangos

en: The secondary text includes Pango markup.
cy: Mae'r testun eilaidd yn cynnwys uwchdestun Pango.

en: The secondary text of the message dialog
cy: Testun eilaidd deialog y neges

en: The selected color
cy: Y lliw dewisedig

en: The selected day (as a number between 1 and 31, or 0 to unselect the currently selected day)
cy: Y diwrnod sydd wedi ei ddewis (fel rhif rhwng 1 a 31, neu 0 er mwyn dad-ddewis y diwrnod sydd wedi ei ddewis eisoes)

en: The selected month (as a number between 0 and 11)
cy: Y mis sydd wedi ei ddewis (fel rhif rhwng 0 ac 11)

en: The selected opacity value (0 fully transparent, 65535 fully opaque)
cy: Y gwerth tryloywder dewisedig (0 cwbl dryloyw, 65535 cwbl afloyw)

en: The selected year
cy: Y flwyddyn sydd wedi ei dewis

en: The selection mode
cy: Y modd dewis

en: The sensitivity policy for the stepper that points to the adjustment's lower side
cy: Y polisi sensitifrwydd i'r camydd sy'n pwyntio at ochr is yr addasiad

en: The sensitivity policy for the stepper that points to the adjustment's upper side
cy: Y polisi sensitifrwydd i'r camydd sy'n pwyntio at ochr uwch yr addasiad

en: The size of the icon
cy: Maint yr eicon

en: The size of the recently used resources list
cy: Maint y rhestr o adnoddau a ddefnyddiwyd yn ddiweddar

en: The sorting order of the items displayed
cy: Trefniant yr eitemau a ddangosir

en: The status of the print operation
cy: Statws y weithred argraffu

en: The step increment of the adjustment
cy: Cynnydd cam yr addasiad

en: The stock ID of the stock icon to render
cy: ID stoc yr eicon stoc i'w lunio

en: The stock icon displayed in widgets representing this action.
cy: Yr eicon stoc a ddangosir mewn teclynnau yn cynrychioli'r weithred hon.

en: The stock icon displayed on the item
cy: Yr eicon stoc a ddangosir ar yr eitem

en: The string displayed in the child's menu entry
cy: Y llinyn a ddangosir yng nghofnod dewislen y plentyn

en: The string displayed on the child's tab label
cy: Y llinyn a ddangosir ar label tab y plentyn

en: The style of the widget, which contains information about how it will look (colors etc)
cy: Arddull y teclyn, sy'n cynnwys gwybodaeth ynghylch sut fe fydd yn edrych (lliwiau a.y.b.)

en: The text of the label
cy: Testun y label

en: The text of the label includes XML markup. See pango_parse_markup()
cy: Mae testun y label yn cynnwys tagiau XML. Gweler pango_parse_markup()

en: The text to display in order to demonstrate the selected font
cy: Y testun i'w ddangos er mwyn arddangos y ffont a ddewiswyd

en: The time before hiding a submenu when the pointer is moving towards the submenu
cy: Y saib cyn cuddio is-ddewislen pan mae'r pwyntydd yn symud tuag at yr is-ddewislen

en: The title of the assistant page
cy: Teitl y dudalen gynorthwyo

en: The title of the color selection dialog
cy: Teitl y deialog dewis lliw

en: The title of the file chooser dialog.
cy: Teitl y deialog dewis ffeil

en: The title of the font selection dialog
cy: Teitl y deialog dewis ffont

en: The title of the window
cy: Teitl y ffenestr

en: The toggle button can be activated
cy: Gellir gweithredu'r botwm togl

en: The toggle state of the button
cy: Cyflwr toglu'r botwm

en: The transient parent of the dialog
cy: Rhiant darfodedig y ddeialog

en: The translation domain used by gettext
cy: Y parth cyfieithu sydd yn cael ei ddefnyddio gan gettext

en: The type of accelerators
cy: Math y cyflymydd

en: The type of message
cy: Y math o neges

en: The type of operation that the file selector is performing
cy: Y math o weithred mae'r dewisydd ffeil yn ei gyflawni

en: The type of the assistant page
cy: Math y dudalen gynorthwyo

en: The type of the window
cy: Math y ffenestr

en: The unit in which distances can be measured in the context
cy: Yr uned i fesur pellteroedd, o fewn y cyd-destun

en: The value
cy: Y gwerth

en: The value of the adjustment
cy: Gwerth yr addasiad

en: The value property of the currently active member of the group to which this action belongs.
cy: Priodwedd gwerth yr aelod gweithredol o'r grŵp y mae'r weithred hon yn perthyn iddi

en: The value returned by gtk_radio_action_get_current_value() when this action is the current action of its group.
cy: Y gwerth a ddychwelir gan gtk_radio_action_get_current_value() pan mae'r weithred hon yn weithred gyfredol ei grŵp.

en: The version of the program
cy: Fersiwn y rhaglen

en: The vertical alignment of the label
cy: Cyfuniad fertigol y label

en: The vertical alignment, from 0 (top) to 1 (bottom)
cy: Y cyfuniad fertigol, o 0 (brig) i 1 (gwaelod)

en: The vertical text alignment, from 0 (top) to 1 (bottom).
cy: Yr aliniad testun fertigol, o 0 (brig) i 1 (gwaelod).

en: The widget to be activated when the label's mnemonic key is pressed
cy: Y teclyn i'w weithredu pan wasgir bysell coflythyren y label

en: The widget to be monitored for accelerator changes
cy: Y teclyn i'w fonitro am newidiadau i'r cyflymydd

en: The width at which the text is wrapped
cy: At ba led i amlapio'r testun

en: The width of separators if wide-separators is TRUE
cy: Lled gwahanyddion os yw "wide-separators" yn WIR

en: The width of the empty border outside the containers children
cy: Lled y border gwag y tu fas i blant y cynhwysydd

en: The width of the layout
cy: Lled y llunwedd

en: The width used for each item
cy: Y lled a ddefnyddir ar gyfer bob eitem

en: The window gravity of the window
cy: Disgyrchiant ffenestr y ffenest

en: The x-align
cy: Yr aliniad X

en: The xpad
cy: Y bylchu x

en: The y-align
cy: Yr aliniad Y

en: The ypad
cy: Y bylchu y

en: Theme Name
cy: Enw Thema

en: Time after which the cursor stops blinking, in seconds
cy: Ar ôl sawl eiliad y dylai'r cyrchwr beidio chwincio

en: Timeout after which browse mode is disabled
cy: Ar ôl sawl eiliad y dylid analluogi'r modd pori

en: Timeout before tooltip is shown
cy: Amser cyn dangos brysgymorth

en: Timeout before tooltip is shown when browse mode is enabled
cy: Amser cyn dangos brysgymorth pan fo modd pori wedi ei alluogi

en: Title
cy: Teitl

en: Title of the print job
cy: Teitl y dasg argraffu

en: Title to appear in column header
cy: Y teitl i ymddangos ym mhennawd y golofn

en: Toggle state
cy: Cyflwr toglu

en: Toolbar Style
cy: Arddull Bar Offer

en: Toolbar style
cy: Arddull bar offer

en: Tooltip
cy: Brysgymorth

en: Tooltip browse mode timeout
cy: Terfyn amser modd pori brysgymorth

en: Tooltip browse timeout
cy: Terfyn amser pori brysgymorth

en: Tooltip markup
cy: Marciau'r brysgymorth

en: Tooltip timeout
cy: Terfyn brysgymorth

en: Tooltips
cy: Brysgymorth

en: Top Attach
cy: Clwm Pen

en: Top Padding
cy: Bylchu Pen

en: Top attachment
cy: Clymiad pen

en: Track Print Status
cy: Olrhain Statws Argraffu

en: Transient for Window
cy: Darfodedig ar gyfer y Ffenestr

en: Translation Domain
cy: Parth Cyfieithu

en: Tree line pattern
cy: Patrwm llinell goeden

en: Tree line width
cy: Lled llinell goeden

en: TreeModel column containing the column span values
cy: Colofn TreeModel yn cynnwys y gwerthoedd rhychwant colofn

en: TreeModel column containing the row span values
cy: Colofn TreeModel yn cynnwys y gwerthoedd rhychwant rhes

en: TreeModelSort Model
cy: Model TreeModelSort

en: TreeView Model
cy: Model TreeView

en: Trough Border
cy: Border Cafn

en: Trough Side Details
cy: Manylion Ochr y Cafn

en: Trough Under Steppers
cy: Cafn o dan y Stepwyr

en: Truncate multiline
cy: Cwtogi aml-linell

en: Type hint
cy: Awgrym math

en: Type of bevel around toolbar buttons
cy: Math y befel o amgylch botymau bar offer

en: Type of subpixel antialiasing; none, rgb, bgr, vrgb, vbgr
cy: Y math o ddatamgennu isbicsel; dim, rgb, bgr, vrgb, vbgr

en: Underline
cy: Tanlinelli

en: Underline set
cy: Gosod Tanlinelli

en: Unique identifier for the window to be used when restoring a session
cy: Adnabyddydd unigryw ar gyfer y ffenestr i'w ddefnyddio wrth adfer sesiwn

en: Unique startup identifier for the window used by startup-notification
cy: Adnabyddydd cychwyn unigryw ar gyfer y ffenestr i'w ddefnyddio wrth hysbysu cychwyn

en: Unit
cy: Uned

en: Unvisited Link Color
cy: Lliw Cyswllt heb ei Ymweld

en: Update Policy
cy: Polisi Diweddaru

en: Update policy
cy: Polisi diweddaru

en: Upper
cy: Uchaf

en: Upper limit of ruler
cy: Cyfwng uchaf y mesur

en: Upper stepper sensitivity
cy: Sensitifrwydd y camydd uwch

en: Urgent
cy: Pwysig

en: Use Markup
cy: Defnyddio Uwchfarcio

en: Use Markup in secondary
cy: Defnyddio Uwchfarcio o fewn yr eilaidd

en: Use Preview Label
cy: Defnyddio Label Rhagolwg

en: Use alpha
cy: Defnyddio alffa

en: Use font in label
cy: Defnyddio'r ffont yn y label

en: Use full page
cy: Defnyddio'r dudalen lawn

en: Use markup
cy: Defnyddio tagiau

en: Use separator
cy: Defnyddio gwahanydd

en: Use size in label
cy: Defnyddio'r maint yn y label

en: Use stock
cy: Defnyddio stoc

en: Use underline
cy: Defnyddio tanlinellu

en: User Data
cy: Data Defnyddiwr

en: Value
cy: Gwerth

en: Value Position
cy: Safle'r Gwerth

en: Value in list
cy: Gwerth yn y rhestr

en: Value of the progress bar
cy: Gwerth y bar cynnydd

en: Value spacing
cy: Bylchu'r gwerth

en: Vertical Adjustment
cy: Addasydd Fertigol

en: Vertical Adjustment for the widget
cy: Addasydd Llorweddol ar gyfer y teclyn

en: Vertical Alignment
cy: Cyfuniad Fertigol

en: Vertical Offset
cy: Atred Fertigol

en: Vertical Padding
cy: Bylchu Fertigol

en: Vertical Scroll Arrow Length
cy: Hyd Saeth Sgrolio Fertigol

en: Vertical Scrollbar Policy
cy: Polisi Bar Sgrolio Fertigol

en: Vertical Separator Width
cy: Maint Gwahanydd Fertigol

en: Vertical Tab Border
cy: Border Fertigol Tabiau

en: Vertical adjustment
cy: Addasiad fertigol

en: Vertical adjustment for the text widget
cy: Yr addasydd fertigol ar gyfer y teclyn testun

en: Vertical alignment
cy: Cyfuniad fertigol

en: Vertical alignment for child
cy: Cyfuniad fertigol y plentyn

en: Vertical options
cy: Opsiynau fertigol

en: Vertical padding
cy: Bylchu fertigol

en: Vertical position of child in available space. 0.0 is top aligned, 1.0 is bottom aligned
cy: Safle fertigol y plentyn o fewn y lle sydd ar gael. Mae 0.0 ar y brig a 1.0 ar y gwaelod.

en: Vertical scale
cy: Graddfa fertigol

en: Vertical space between cells.  Must be an even number
cy: Gofod fertigol rhwng celloedd. Rhaid ei fod yn rhif eilaidd.

en: View allows user to search through columns interactively
cy: Mae'r golwg yn caniatáu i'r defnyddiwr chwilio drwy golofnau yn rhyngweithiol

en: View has expanders
cy: Mae gan yr olwg ehangwyr

en: View is reorderable
cy: Gellir aildrefnu'r olwg

en: Visibility
cy: Gwelededd

en: Visible
cy: Gweladwy

en: Visible Window
cy: Ffenestr Weladwy

en: Visible when horizontal
cy: Gweladwy tra'n llorweddol

en: Visible when overflown
cy: Gweladwy pan wedi gorlifo

en: Visible when vertical
cy: Gweladwy tra'n fertigol

en: Visited Link Color
cy: Lliw Cyswllt wedi ei Ymweld

en: Website URL
cy: LAU safle gwe

en: Website label
cy: Label safle gwe

en: What degree of hinting to use; hintnone, hintslight, hintmedium, or hintfull
cy: Pa radd o awgrymu i'w ddefnyddio; dim, ychydig, canolig, llawn

en: When TRUE, empty menu proxies for this action are hidden.
cy: Pan yn TRUE, cuddir dirprwyon dewislen gwag ar gyfer y weithred hon.

en: When TRUE, keyboard navigation and other errors will cause a beep
cy: Pan yn WIR, bydd llywio allweddell a gwallau eraill yn achosi sŵn

en: When TRUE, the parts of the trough on the two sides of the slider are drawn with different details
cy: Pan yn WIR, fe dynnir rhannau'r cafn ar ddwy ochr y llithrydd gyda manylion gwahanol

en: When TRUE, there are no motion notify events delivered on this screen
cy: Pan yn WIR, ni throsglwyddir unrhyw ddigwyddiadau hysbysu symud ar y sgrin hon

en: When TRUE, there are only cursor keys available to navigate widgets
cy: Pan yn WIR, dim ond bysellau cyrchu ellir eu defnyddio i lywio teclynnau

en: When TRUE, toolitem proxies for this action are represented in the toolbar overflow menu.
cy: Pan yn TRUE, dangosir dirprwyon brysgymorth ar gyfer y weithred hon yn newislen gorlifo'r bar offer.

en: When scrolling, always show both arrows.
cy: Dangos bob saeth o hyd wrth sgrolio.

en: When the horizontal scrollbar is displayed
cy: Pryd ddangosir y bar sgrolio llorweddol

en: When the menu is a submenu, position it this number of pixels offset horizontally
cy: Pan mae'r ddewislen yn is-ddewislen, ei leoli'r nifer yma o bicseli ar draws yn llorweddol

en: When the menu is a submenu, position it this number of pixels offset vertically
cy: Pan fo'r ddewislen yn is-ddewislen, ei leoli'r nifer yma o bicseli yn is yn fertigol

en: When the vertical scrollbar is displayed
cy: Pryd ddangosir y bar sgrolio fertigol

en: Where the contents are located with respect to the scrollbars. This property only takes effect if "window-placement-set" is TRUE.
cy: Lle mae'r cynnwys o'i gymharu â'r bariau sgrolio. Dim ond os yw "window-placement-set" yn WIR y daw'r briodwedd hon i rym.

en: Where the contents of scrolled windows are located with respect to the scrollbars, if not overridden by the scrolled window's own placement.
cy: Lle mae cynnwys ffenestri sy'n sgrolio o'i gymharu â'r bariau sgrolio, oni bai fod hwn wedi ei wrthwneud gan leoliad y ffenestr sy'n sgrolio ei hun.

en: Whether "window-placement" should be used to determine the location of the contents with respect to the scrollbars.
cy: A ddylid defnyddio "window-placement" i benodi lleoliad y cynnwys o'i gymharu â'r bariau sgrolio.

en: Whether Tab will result in a tab character being entered
cy: A fydd gwasgu Tab yn mewnosod nod tab

en: Whether a file chooser in save mode will present an overwrite confirmation dialog if necessary.
cy: A fydd dewisydd ffeil wrth gadw yn rhoi deialog cadarnhau trosysgrifo os yn briodol.

en: Whether a palette should be used
cy: A ddylid darparu palet

en: Whether a spin button should wrap upon reaching its limits
cy: A ddylai botwm troelli amlapio wrth gyrraedd ei gyfwng

en: Whether all required fields on the page have been filled out
cy: A yw pob un o'r meysydd angenrheidiol ar y dudalen wedi eu llenwi

en: Whether an empty value may be entered in this field
cy: A yw'n dderbyniol fod y maes yma'n wag

en: Whether buttons for creating/manipulating files should be displayed
cy: A ddylid dangos y botymau i greu a thrin ffeiliau

en: Whether buttons in dialogs should use the alternative button order
cy: A ddylai botymau mewn deialogau ddefnyddio'r dewis arall ar gyfer y drefn fotymau

en: Whether default toolbars have text only, text and icons, icons only, etc.
cy: A oes gan fariau offer rhagosodedig destun yn unig, testun ac eiconau, eiconau'n unig, a.y.b.

en: Whether dropdowns should have a tearoff menu item
cy: A ddylid medru rhwygo ymaith eitemau'r dewislenni sy'n gostwng

en: Whether dropdowns should look like lists rather than menus
cy: A ddylai dewislenni cwymp edrych fel rhestrau yn hytrach na dewislenni

en: Whether entered text overwrites existing contents
cy: A ydy'r testun a rhoddir yn trosysgrifo cynnwys sy'n bodoli eisoes

en: Whether entered values must already be present in the list
cy: Oes rhaid i werth y maes fod yn y rhestr yn barod

en: Whether erroneous values are automatically changed to a spin button's nearest step increment
cy: A ydy gwerthoedd gwallus yn cael eu newid yn awtomatig at gam agosaf botwm troelli

en: Whether extra space given to the child should be allocated to the child or used as padding
cy: A ddylai lle ychwanegol ar gyfer y plentyn gael ei rhoi i'r plentyn neu ei rhoi o'i amgylch

en: Whether grid lines should be drawn in the tree view
cy: A ddylid dangos llinellau grid yn yr olwg goeden

en: Whether gtk_widget_show_all() should not affect this widget
cy: A ddylai gtk_widget_show_all() beidio ag effeithio'r teclyn hwn

en: Whether images should be shown in menus
cy: A ddylid dangos delweddau mewn dewislenni

en: Whether images should be shown on buttons
cy: A ddylid dangos delweddau ar botymau

en: Whether labels should have mnemonics
cy: A ddylai labeli gael cofeiriau

en: Whether left and right margins accumulate.
cy: A yw'r ffiniau chwith a de yn cronni.

en: Whether lines are wrapped at widget edges
cy: A ddylid amlapio llinellau ger ymylau teclynnau

en: Whether list item matching is case sensitive
cy: A ydy prif lythrennau yn wahanol i lythrennau bach wrth gyweddu eitemau rhestr

en: Whether menu accelerators can be changed by pressing a key over the menu item
cy: A ellir newid cyflymwyr dewislenni gan wasgu bysell dros yr eitem dewislen

en: Whether menu items should have accelerators
cy: A ddylai eitemau dewislen gael cyflymwyr

en: Whether non-numeric characters should be ignored
cy: A ddylid anwybyddu nodau nad ydynt yn rhifau

en: Whether or not the plug is embedded
cy: A yw'r plwg yn blanedig ai peidio

en: Whether or not the status icon is blinking
cy: A yw'r eicon statws yn fflachio ai peidio

en: Whether or not the status icon is embedded
cy: A ddylid mewnosod yr eicon statws ai peidio

en: Whether or not the status icon is visible
cy: A ydy'r eicon statws yn weladwy ai peidio

en: Whether or not to give the color an alpha value
cy: A ddylid rhoi gwerth alffa i'r lliw ai peidio

en: Whether or not to keep all text in a single paragraph
cy: A ddylid cadw'r holl destun mewn un paragraff

en: Whether rows should be expanded/collapsed when the pointer moves over them
cy: A ddylid ehangu/cwympo rhesi wrth i'r pwyntydd symud drostynt

en: Whether selected font size is shown in the label
cy: A ddangosir y maint ffont dewisedig yn y label

en: Whether separators have configurable width and should be drawn using a box instead of a line
cy: A oes modd cyflunio lled gwahanyddion, ac a ddylid eu tynnu gan ddefnyddio bocs yn hytrach na llinell

en: Whether spacers are vertical lines or just blank
cy: A ydy bylchwyr yn llinellau fertigol neu'n wag

en: Whether tabs should be shown or not
cy: A ddylid dangos tabiau ai peidio

en: Whether tabs should have homogeneous sizes
cy: A ddylai tabiau gael yr un maint

en: Whether tearoff menu items should be added to menus
cy: A ddylid ychwanegu eitemau dewislen rhwygo at ddewislenni

en: Whether the action group is enabled.
cy: A ydy'r grŵp gweithred wedi ei alluogi

en: Whether the action group is visible.
cy: A ydy'r grŵp gweithred yn weladwy.

en: Whether the action is considered important. When TRUE, toolitem proxies for this action show text in GTK_TOOLBAR_BOTH_HORIZ mode.
cy: A ydi'r weithred yn bwysig ai peidio. Pan yn WIR, mae dirprwyon toolitem ar gyfer y weithred hon yn dangos testun yn y modd GTK_TOOLBAR_BOTH_HORIZ.

en: Whether the action is enabled.
cy: A ydy'r weithred wedi ei alluogi

en: Whether the action is visible.
cy: A ydy'r weithred yn weladwy.

en: Whether the application supplied widget for custom previews should be shown.
cy: A ddylid dangos y teclyn a ddarparwyd gan y rhaglen ar gyfer rhagolygon addasedig.

en: Whether the application will paint directly on the widget
cy: A ydy'r rhaglen yn gallu peintio ar y teclyn yn uniongyrchol

en: Whether the arrow keys move through the list of items
cy: A ydi'r botymau cyfeiriad yn mynd trwy'r rhestr eitemau

en: Whether the background color fills the entire line height or only the height of the tagged characters
cy: A ydy'r lliw cefndir yn llenwi holl uchder y llinell neu dim ond uchder y nodau wedi eu tagio

en: Whether the border should be shown or not
cy: A ddylid dangos y border ai peidio

en: Whether the buffer has some text currently selected
cy: A oes gan y byffer destun wedi ei ddewis ar hyn o bryd

en: Whether the button grabs focus when it is clicked with the mouse
cy: A ydy'r botwm yn dwyn y ffocws pan gaiff ei glicio efo'r llygoden

en: Whether the child should receive extra space when the parent grows
cy: A ddylai'r plentyn dderbyn lle ychwanegol pan mae'r oedolyn yn tyfu

en: Whether the child's tab should fill the allocated area or not
cy: A ddylai tab y plentyn lenwi'r lle a ddarparwyd ar ei gyfer, ai peidio

en: Whether the child_displacement_x/_y properties should also affect the focus rectangle
cy: A ddylai'r priodweddau child_displacement_x/_y hefyd effeithio'r petryal ffocws

en: Whether the children should all be the same size
cy: A ddylai'r plant fod o'r un maint

en: Whether the color selector should allow setting opacity
cy: A ydy'r dewisydd lliw yn caniatáu gosod tryloywder

en: Whether the column can be reordered around the headers
cy: A ellir ail-drefnu'r golofn o amgylch y penawdau

en: Whether the combo box draws a frame around the child
cy: A ydy'r blwch combo yn tynnu ffrâm o amgylch y plentyn

en: Whether the combo box grabs focus when it is clicked with the mouse
cy: A ydy'r blwch combo yn dwyn y ffocws pan gaiff ei glicio gyda'r llygoden

en: Whether the combo's dropdown is shown
cy: A ddangosir dewislen gwympo'r combo ai peidio

en: Whether the common prefix should be inserted automatically
cy: A ddylid ychwanegu'r rhagddodiad cyffredin yn awtomatig

en: Whether the completions should be shown in a popup window
cy: A ddylid dangos yr awgrymiadau gorffen mewn naidlen ai peidio

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to change the input method
cy: A ddylai dewislenni cyd-destun y cofnodion a'r golygon testun gynnig newid y modd mewnbwn

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to insert control characters
cy: A ddylai dewislenni cyd-destun y cofnodion a'r golygon testun gynnig rhoi nodau rheoli i mewn

en: Whether the current value is displayed as a string next to the slider
cy: A ddylid dangos y gwerth cyfredol ger y llithrydd

en: Whether the cursor should blink
cy: A ddylai'r cyrchydd chwincio

en: Whether the direction of the sort indicators in list and tree views is inverted compared to the default (where down means ascending)
cy: A yw cyfeiriad y dangoswyr didoli yn yr olwg goeden a'r olwg rhestr wedi ei wrthdroi o'i gymharu â'r rhagosodiad (lle mae saeth i lawr yn dangos trefn esgynnol)

en: Whether the entry contents can be edited
cy: A gellir newid cynnwys y cofnod

en: Whether the event box is visible, as opposed to invisible and only used to trap events.
cy: A ydy'r blwch digwyddiad yn weladwy, yn hytrach na'n anweladwy ac yn cael ei ddefnyddio er mwyn dal digwyddiadau'n unig.

en: Whether the event-trapping window of the eventbox is above the window of the child widget as opposed to below it.
cy: A ydy ffenestr dal digwyddiadau'r blwch digwyddiadau uwchben ffenest y teclyn plentyn yn hytrach nac oddi tani.

en: Whether the expander has been opened to reveal the child widget
cy: A ydy'r ehangydd wedi ei agor er mwyn dangos y teclyn plentyn

en: Whether the header can be clicked
cy: A ellir clicio'r pennawd

en: Whether the hidden files and folders should be displayed
cy: A ddylid dangos ffeiliau a phlygellau cudd

en: Whether the icon-size property has been set
cy: A yw'r briodwedd maint eicon wedi ei osod

en: Whether the input focus is within this GtkWindow
cy: A ydy'r ffocws mewnbwn o fewn y GtkWindow yma

en: Whether the item should be the same size as other homogeneous items
cy: A ddylai'r eitem fod o'r un maint ac eitemau cydryw eraill

en: Whether the item should receive extra space when the toolbar grows
cy: A ddylai'r eitem dderbyn lle ychwanegol pan mae'r bar offer yn tyfu

en: Whether the items pointing to unavailable resources should be displayed
cy: A ddylid dangos yr eitemau sy'n cyfeirio at adnoddau sydd ddim ar gael

en: Whether the items should be displayed with a number
cy: A ddylid dangos rhifau gyda'r eitemau

en: Whether the label is drawn in the selected font
cy: A gaiff y label ei arlunio yn y ffont dewisedig

en: Whether the label is drawn with the selected font size
cy: A gaiff y label ei arlunio yn y maint ffont dewisedig

en: Whether the label is in single line mode
cy: A yw'r label mewn modd un llinell

en: Whether the label text can be selected with the mouse
cy: A gellir dewis testun y label gyda'r llygoden

en: Whether the menu item is checked
cy: A ydy'r eitem dewislen wedi ei ...

en: Whether the menu item looks like a radio menu item
cy: A ydy'r eitem dewislen yn edrych fel eitem dewislen radio

en: Whether the pixbuf has an alpha channel
cy: A oes sianel alffa gan y pixbuf

en: Whether the preview widget should take up the entire space it is allocated
cy: Dylai'r teclyn rhagolwg gymryd yr holl le a roddir iddo

en: Whether the private items should be displayed
cy: A ddylid dangos yr eitemau preifat ai peidio

en: Whether the progress is shown as text.
cy: A ddylid dangos y cynnydd fel testun.

en: Whether the proxies for this action look like radio action proxies
cy: A ydy dirprwyon y weithred hon yn edrych fel dirprwyon gweithred radio

en: Whether the rendered pixbuf should be colorized according to the state
cy: Ar ôl ei lunio, a ddylid lliwio'r pixbuf yn ôl y stad

en: Whether the selected file(s) should be limited to local file: URLs
cy: A ddylid ffeiliau a ddewisir cael eu cyfyngu i LAU file: lleol

en: Whether the selected font style is shown in the label
cy: A ddangosir yr arddull ffont dewisedig yn y label

en: Whether the selected resource(s) should be limited to local file: URIs
cy: A ddylid ffeiliau a ddewisir cael eu cyfyngu i URIau file: lleol

en: Whether the selection should follow the pointer
cy: A ddylai'r dewis ddilyn y pwyntydd

en: Whether the separator is drawn, or just blank
cy: A arlunnir y gwahanydd, neu le wag

en: Whether the spin button should update always, or only when the value is legal
cy: A ddylai'r botwm troelli ddiweddaru o hyd, neu ddim ond pan fo'r gwerth yn ddilys

en: Whether the statusbar has a grip for resizing the toplevel
cy: A oes gan y bar statws ddolen ar gyfer ail-fentio’r lefel dop

en: Whether the tab is detachable
cy: A ellir datod y tab ai peidio

en: Whether the tab is reorderable by user action or not
cy: A oes modd i ddefnyddiwr aildrefnu'r tab ai peidio

en: Whether the text can be modified by the user
cy: A chaiff y defnyddiwr olygu'r testun

en: Whether the toolbar item is considered important. When TRUE, toolbar buttons show text in GTK_TOOLBAR_BOTH_HORIZ mode
cy: A ydy'r eitem bar offer yn bwysig. Pan yn wir, mae botymau bar offer yn dangos testun yn y modd GTK_TOOLBAR_BOTH_HORIZ

en: Whether the toolbar item is visible when the toolbar is in a horizontal orientation.
cy: A ydy'r eitem bar offer yn weladwy pan mae'r bar offer ar ogwydd llorweddol.

en: Whether the toolbar item is visible when the toolbar is in a vertical orientation.
cy: A ydy'r eitem bar offer yn weladwy pan mae'r bar offer ar ogwydd fertigol.

en: Whether the toplevel is the current active window
cy: Ai'r lefel dop yw'r ffenestr weithredol gyfredol

en: Whether the widget can accept the input focus
cy: A ydy'r teclyn yn gallu derbyn y ffocws mewnbwn

en: Whether the widget can be the default widget
cy: A all y teclyn fod y teclyn rhagosodedig

en: Whether the widget has the input focus
cy: A oes gan y teclyn y ffocws mewnbwn

en: Whether the widget is part of a composite widget
cy: A ydy'r teclyn yn rhan o declyn cyfansawdd

en: Whether the widget is the default widget
cy: Ai'r teclyn yw'r teclyn rhagosodedig

en: Whether the widget is the focus widget within the toplevel
cy: A ydy'r teclyn y teclyn ffocws o fewn y lefel dop

en: Whether the widget is visible
cy: A ydy'r teclyn yn weladwy

en: Whether the widget responds to input
cy: A ydy'r teclyn yn ymateb i fewnbwn

en: Whether the window frame should have a close button
cy: A ddylai'r ffrâm y ffenestr gael botwm cau

en: Whether the window should be decorated by the window manager
cy: A ddylai'r ffenestr gael ei haddurno gan y rheolwr ffenestri

en: Whether there should be a tooltip on the item
cy: A ddylid dangos brysgymorth ar yr eitem ai peidio

en: Whether there should be an icon near the item
cy: A ddylai fod eicon gerllaw'r eitem

en: Whether this tag affects background height
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar uchder y cefndir

en: Whether this tag affects indentation
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar fewnoliad

en: Whether this tag affects line wrap mode
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar y modd amlapio llinellau

en: Whether this tag affects paragraph justification
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio unioniad paragraffau

en: Whether this tag affects strikethrough
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar groesi

en: Whether this tag affects tabs
cy: A ydy'r tag yma'n effeithio tabiau

en: Whether this tag affects text editability
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar olygadwyedd y testun

en: Whether this tag affects text visibility
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar welededd y testun

en: Whether this tag affects the alignment mode
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio'r modd alinio

en: Whether this tag affects the background color
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar liw'r cefndir

en: Whether this tag affects the background stipple
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar ddotwaith y cefndir

en: Whether this tag affects the cell background color
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar liw cefndir y gell

en: Whether this tag affects the ellipsize mode
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio'r man colli geiriau

en: Whether this tag affects the font family
cy: A ydy'r tag hwn yn gosod teulu'r ffont

en: Whether this tag affects the font size
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar faint y ffont

en: Whether this tag affects the font stretch
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar estyniad y ffont

en: Whether this tag affects the font style
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar arddull y ffont

en: Whether this tag affects the font variant
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio amrywiant y ffont

en: Whether this tag affects the font weight
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio pwysau'r ffont

en: Whether this tag affects the foreground color
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar liw'r blaendir

en: Whether this tag affects the foreground stipple
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar ddotwaith y cefndir

en: Whether this tag affects the language the text is rendered as
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio'r iaith y llunnir y testun yma ynddi

en: Whether this tag affects the left margin
cy: A ydy'r tag yma yn effeithio ar yr ymyl chwith

en: Whether this tag affects the number of pixels above lines
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar y nifer o bicseli uwchben llinellau

en: Whether this tag affects the number of pixels between wrapped lines
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar y nifer o bicseli rhwng llinellau wedi'i amlapio

en: Whether this tag affects the paragraph background color
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar liw cefndir paragraff

en: Whether this tag affects the right margin
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar yr ymyl dde

en: Whether this tag affects the rise
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio'r esgyniad

en: Whether this tag affects underlining
cy: A ydy'r tag hwn yn effeithio ar danlinelli

en: Whether this tag scales the font size by a factor
cy: A ydy'r tag hwn yn graddio'r ffont

en: Whether this text is hidden.
cy: A yw'r testun wedi'i guddio.

en: Whether this widget has a tooltip
cy: A oes brysgymorth i'r teclyn hwn

en: Whether to activate the default widget (such as the default button in a dialog) when Enter is pressed
cy: A ddylid gweithredu'r teclyn rhagosodedig (e.e. y botwm rhagosodedig mewn deialog) pan wasgir Enter

en: Whether to allow multiple files to be selected
cy: A ddylid caniatáu dewis mwy nag un ffeil

en: Whether to allow multiple items to be selected
cy: A ddylid caniatáu dewis mwy nag un eitem

en: Whether to antialias Xft fonts; 0=no, 1=yes, -1=default
cy: a ddylid datamgennu ffontiau Xft; 0=na, 1=ie, -1=rhagosodiad

en: Whether to display a fill level indicator graphics on trough.
cy: A ddylid dangos graffeg lefel llenwi ar y cafn.

en: Whether to display a stock label with the name of the previewed file.
cy: A ddylid dangos label stoc gydag enw'r ffeil a ragwelir.

en: Whether to display an "inconsistent" state
cy: A ddylid dangos cyflwr "anghyson"

en: Whether to display the column
cy: A ddylid dangos y golofn

en: Whether to draw the focus indicator inside widgets
cy: A ddylid arlunio’r dangosydd ffocws o fewn teclynnau

en: Whether to draw trough for full length of range or exclude the steppers and spacing
cy: A ddylid tynnu'r cafn am ei hyd cyfan, neu ac eithrio'r stepwyr a'r bylchiad

en: Whether to enable selection of multiple items by dragging the mouse pointer
cy: A ddylid galluogi dewis mwy nag un eitem wrth lusgo pwyntydd y llygoden

en: Whether to enable toolkit-wide animations.
cy: A ddylid galluogi animeiddio drwy gydol y gronfa feddalwedd.

en: Whether to expand the child's tab or not
cy: A ddylid ehangu tab y plentyn ai peidio

en: Whether to hint Xft fonts; 0=no, 1=yes, -1=default
cy: A ddylid defnyddio awgrymiadau ffontiau Xft; 0=na, 1=ie, -1=rhagosodiad

en: Whether to put a separator between the message dialog's text and the buttons
cy: a ddylid rhoi gwahanydd rhwng testun y deialog neges a'r botymau

en: Whether to restrict the upper boundary to the fill level.
cy: A ddylid cyfyngu'r ffin uchaf i'r lefel llenwi.

en: Whether to select the contents of a selectable label when it is focused
cy: A ddylid dewis cynnwys label dewisadwy wrth iddo gael ei ffocysu

en: Whether to select the contents of an entry when it is focused
cy: A ddylid dewis cynnwys cofnod pan ffocysir ef

en: Whether to show a sort indicator
cy: A ddylid dangos dangosydd trefnu

en: Whether to strike through the text
cy: A ddylid croesi drwy'r testun

en: Whether to truncate multiline pastes to one line.
cy: A ddylid cwtogi gludiadau aml-linell i fod yn ddim ond un llinell.

en: Whether to use the value from the snap_edge property or a value derived from handle_position
cy: A ddylid defnyddio gwerth o'r briodwedd snap_edge neu werth wedi ei seilio ar handle_position

en: Whether to wrap around when keyboard-navigating widgets
cy: A ddylid amlapio wrth ddefnyddio'r bysellfwrdd i lywio'r teclynnau

en: Whether to wrap lines never, at word boundaries, or at character boundaries
cy: A ddylid amlapio llinellau: fyth, ger ffiniau geiriau, neu ger ffiniau nodau

en: Whether to wrap the license text.
cy: A ddylid amlapio testun y drwydded.

en: Whether tree lines should be drawn in the tree view
cy: A ddylid dangos llinellau coeden yn yr olwg goeden

en: Whether two cursors should be displayed for mixed left-to-right and right-to-left text
cy: A ddylid dangos dau gyrchydd ar gyfer testun cymysg chwith-i-dde a de-i-chwith

en: Whether words are wrapped at widget edges
cy: A ddylid amlapio geiriau ger ymylau teclynnau

en: Which kind of shadow to draw around the combo box
cy: Pa fath o gysgod i'w dynnu o amgylch y blwch combo

en: Which kind of shadow to draw around the entry when has-frame is set
cy: Pa fath o gysgod i'w dynnu o amgylch y cofnod pan fo 'has-frame' wedi ei osod

en: Which side of the notebook holds the tabs
cy: Pa ochr o'r nodlyfr sy'n dal y tabiau

en: Wide Separators
cy: Gwahanyddion Llydan

en: Widget
cy: Teclyn

en: Widget name
cy: Enw'r teclyn

en: Widget to put in column header button instead of column title
cy: Y teclyn i'w roi ym motwm pennawd y golofn yn lle teitl y golofn

en: Widget to use as the item label
cy: Y teclyn i ddefnyddio fel label yr eitem

en: Width
cy: Lled

en: Width In Characters
cy: Lled Mewn Nodau

en: Width for each item
cy: Lled bob eitem

en: Width in chars
cy: Lled mewn nodau

en: Width of border around the button area at the bottom of the dialog
cy: Lled yr ymylon o amgylch yr ardal botymau ar waelod y deialog

en: Width of border around the label and image in the message dialog
cy: Lled y border o amgylch y label a'r ddelwedd yn y deialog neges

en: Width of border around the main dialog area
cy: Lled yr ymylon o amgylch prif ardal y deialog

en: Width of handle
cy: Lled y ddolen

en: Width of scrollbar or scale thumb
cy: Lled y bar sgrolio neu'r llusgydd graddio

en: Width of the border around the tab labels
cy: Lled y border o amgylch labeli'r tabiau

en: Width of the horizontal border of tab labels
cy: Lled border llorweddol labeli tabiau

en: Width of the left margin in pixels
cy: Lled yr ymyl chwith mewn picseli

en: Width of the right margin in pixels
cy: Lled yr ymyl dde mewn picseli

en: Width of the vertical border of tab labels
cy: Lled border fertigol labeli tabiau

en: Width request
cy: Ymofyniad lled

en: Width, in pixels, between focus indicator and the widget 'box'
cy: Lled, mewn picsel, rhwng y dangosydd ffocws a 'bocs' y teclyn

en: Width, in pixels, of the focus indicator line
cy: Lled, mewn picseli, y llinell dangos ffocws

en: Width, in pixels, of the tree view grid lines
cy: Lled, mewn picseli, y llinellau grid yn yr olwg goeden

en: Width, in pixels, of the tree view lines
cy: Lled, mewn picseli, y llinellau golwg goeden

en: Window Placement
cy: Gosodiad Ffenestr

en: Window Placement Set
cy: Lleoli Ffenestr wedi'i Osod

en: Window Position
cy: Safle'r Ffenestr

en: Window Role
cy: Rôl y Ffenestr

en: Window Title
cy: Teitl y Ffenestr

en: Window Type
cy: Math y Ffenestr

en: With this option set to TRUE, sliders will be drawn ACTIVE and with shadow IN while they are dragged
cy: Os yw'r opsiwn hwn yn WIR, bydd llithryddion yn cael eu dangos yn WEITHREDOL a gyda chysgod I MEWN wrth iddyn nhw gael eu llusgo

en: Word Wrap
cy: Amlapio Geiriau

en: Wrap
cy: Amlapio

en: Wrap Mode
cy: Modd Amlapio

en: Wrap license
cy: Amlapio trwydded

en: Wrap mode
cy: Modd amlapio

en: Wrap mode set
cy: Gosod modd amlapio

en: Wrap width
cy: Lled amlapio

en: Wrap width for laying out the items in a grid
cy: Lled amlapio ar gyfer gosod eitemau mewn grid

en: X Alignment of the column header text or widget
cy: Aliniad X teclyn neu destun pennawd y golofn

en: X align
cy: Cyfuniad X

en: X alignment of the child
cy: Cyfuniad echelin-x y plentyn

en: X pad
cy: bylchu X

en: X position
cy: Safle X

en: X position of child widget
cy: Safle X y teclyn plentyn

en: XSpacing
cy: BylchuX

en: Xft Antialias
cy: Datamgennu Xft

en: Xft DPI
cy: Dot y Fodfedd Xft

en: Xft Hint Style
cy: Arddull Awgrymiad Xft

en: Xft Hinting
cy: Awgrymu Xft

en: Xft RGBA
cy: RGBA Xft

en: Y align
cy: Cyfuniad Y

en: Y alignment of the child
cy: Cyfuniad echelin-y y plentyn

en: Y pad
cy: bylchu Y

en: Y position
cy: Safle Y

en: Y position of child widget
cy: Safle Y y teclyn plentyn

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Your description here
cy: Eich disgrifiad chi fan hyn

en: height
cy: hyd

en: mode
cy: modd

en: the GdkScreen for the renderer
cy: y GdkScreen ar gyfer y llunydd

en: visible
cy: gweladwy

en: width
cy: lled

en: xalign
cy: Aliniad X

en: xpad
cy: bylchu x

en: yalign
cy: Aliniad Y

en: ypad
cy: bylchu y
